• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ช่วยด้วยคร้าบลืมปิดฝาน้ำมันเครื่องครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ disorder001
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

disorder001

Register
เข้าร่วม
16 ส.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตามที่บอกไว้เลยครับลืมปิดฝาน้ำมันเครื่อง น้ำ

มันก็ทะลักออกมาด้านบนแล้วดูดเข้าไปทางกรองอากาศ

เครื่องมีอาการสะดุดอย่างแรง

ผมเลยถอดชุดปีกผีเสื้อมาล้างพอประกอบเข้าไปอาการก็ยังไม่หาย

เป็นไปได้ไหมว่าน้ำมันเครื่องที่ดูดเข้าไปจะเข้าไปที่หัวเทียนครับ

หรือจะเป็นจากอย่างอื่นก็ช่วยบอกด้วยนะครับ

เครื่อง1jz-ge+Lpg อาการที่เป็นเป็นทั้งน้ำมันและแก๊สครับ

น้ำมันเครื่องไม่ขาดครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ:coolly-0044::coolly-0044::coolly-0044::coolly-0044::coolly-0044:

ลองเปลี่ยนหัวเทียนดูก่อนก็ได้ครับ ถ้าไม่หายค่อยหาจุดอื่น

เพราะอาการนี้ไม่เคยเจอเหมือนกัน

ควันขาวป่าวคับ....ถ้าขาวอาจเข้าไปมากแล้วก็เป็นได้

ลองเปลี่ยนหัวเทียนดูก่อนก็ได้ครับ ถ้าไม่หายค่อยหาจุดอื่น

เพราะอาการนี้ไม่เคยเจอเหมือนกัน

วันนี้เปลี่ยนหัวเทียนแล้วก็ยังไม่หายครับ

โอยเครียดจริง
:coolly-0018::coolly-0018::coolly-0018:

ควันขาวป่าวคับ....ถ้าขาวอาจเข้าไปมากแล้วก็เป็นได้

มีออกมาบ้างครับ

ไม่รู้จาทำตรงไหนต่อเลยครับ:coolly-0007::coolly-0007::coolly-0007:

มีออกมาบ้างครับ

ไม่รู้จาทำตรงไหนต่อเลยครับ:coolly-0007::coolly-0007::coolly-0007:
แสดงว่ายังมีค้างในเครื่องมากยุ่ เพราะเราไม่รู้ว่านานแค่ไหนที่นึกได้ว่าลืมปิดฝา ล้างเครื่องไอ้ที่เค้าใช้น้ำยาล้างอ่ะคับ หัวฉีดด้วยอารายประมาณนั้น หรือทนวิ่งให้หมดไปเองเหยียบไปแรงๆๆให้มันเผาให้หมด

ไม่พังหรอก ใจเย็นๆ ให้เวลามันหน่อย อาจจะหงุดหงิดบ้าง

ตอนนี้เครื่องมันยัง งงงง อยู่ครับ
ของผมควันไหลเต็มเลยเหมือนโทโบรั่ว
ใช้ไปเลื่อยๆมัยหายงงเมื่อไหร่เดี๋ยวก็หายครับ ไม่ต้องกลัวพังครับ

เพราะผมเคยเป็นมาแว้ววววว

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม