• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เ็ซ็ท B0 12v ขอความรู้หน่อยคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ routebook
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

routebook

Register
เข้าร่วม
27 พ.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือผมกำลังจะเปลี่ยนมาวางเจ แต่เครื่องเดิม 12v มันยังดีอยู่ ยกลง
ขายได้ก้อไม่กี่บาท อยากรู้ว่าถ้าเอาตัว12v มาเซ็ทโบ เครื่องจะเป็น
ยังไงบ้างคับ แล้วทำได้ไหม แล้ววิ่งดีปะคับ เพราะตอนนี้รถติดแก๊ส
อืดมาก อยากทำเล่นๆก่อนขยับสเ๊ต๊ป

คือผมกำลังจะเปลี่ยนมาวางเจ แต่เครื่องเดิม 12v มันยังดีอยู่ ยกลง
ขายได้ก้อไม่กี่บาท อยากรู้ว่าถ้าเอาตัว12v มาเซ็ทโบ เครื่องจะเป็น
ยังไงบ้างคับ แล้วทำได้ไหม แล้ววิ่งดีปะคับ เพราะตอนนี้รถติดแก๊ส
อืดมาก อยากทำเล่นๆก่อนขยับสเ๊ต๊ป

ผมว่าเปลี่ยนเครื่องไปเลยดีกว่าคับ จบกว่า:coolly-0010::coolly-0010:

ตามคนข้างบนครับ

เคยคิดเหมือนกัน พอจะทำดันพังเสียก่อน เหอะๆๆ เปลี่ยนตามด้านบนอีกหนึ่งเสียงหระกันครับ

คำนวนงบ แล้วค่อยคิดครับ รับรองว่าหมดเป็นหมืนแน่นอน

ตามข้างบนอีกหนึ่งเสียง

ขอบคุณมากคับ

ผมว่าไม่คุ้มหรอกครับ อยากแรงเปลี่ยนเครื่องเลยดีกว่า

ลงเครื่องใหม่ที่มีเทอร์โบ เลย ครับ
เครื่อง ไม่มีโบ ไป เช็ทโบ นี่ ถ้าช่างไม่เจ๋ง จริงบานปลายเเน่ๆ

ม่ายเหมาะ อย่างยิ่ง มันไม่คุ้ม เลย ครับ -.- ยกเหอะครับวางใหม่

ยกลง ขายทิ้ง ใส่ตัวใหม่
หรือ เหยียบให้พังคา ทรีน และ ค่อยลงใหม่ เลือกเอาคราบ

วาง25 ไม่โบก็ด้าย แรงตามเครื่อง ไม่ต้องแรงมาก แรงมากพังก่อนทุกทีเลย (เซงเป็ด)

ถ้าติดแก๊สมาก็ไม่แนะนำครับ แต่ถ้าน้ำมันก็okอยู่ มันจะได้อีกอารม1เลย การตอบสนองกับเท้าดีขึ้นมาก น้ำมันก็ด้วย แต่ก้อต้องยกบ่อยๆเช่นกัน ถ้ากดแช่เมื่อไรลูกสูบออกมายิ้มแน่ (ประสบการณ์จริง...อิอิ) :coolly-0022:

ขอบคุณทุกความเห็นคับ ตอนนี้กะลังมอง เจโบอยุ่สักตัวคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม