• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

**ช่วยดูให้หน่อยครับ โบ 25 หรือเปล่า

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ HAYABUSA
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

HAYABUSA

Member
Register
เข้าร่วม
27 มีนาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
** ช่วยดูให้หน่อยครับ..คนขายบอกว่า โบ 25 ใบดำ ใช้หรือเปล่าครับ..รหัส 16V 5 ขอบคุณครับ

ไฟล์แนบ

• DSC00252 (Small).JPG
    DSC00252 (Small).JPG
    60.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 221
แก้ไขล่าสุด:

ในรูปเป็นของ RB20DET ครับ ส่วนที่คนขายบอกว่าเป็นใบดำนั้นน่าจะดำเพราะคราบน้ำมันมากกว่าครับ
ของ RB25 นั้น ที่โข่งหน้าจะเขียนคำว่า NISSAN และมีรหัส 45V1 45V2 45V3 ตามแต่ละเครื่องครับ

ไฟล์แนบ

70.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 340
    53.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 326
    43.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 645
ตามนั้นครับ ใบดำ คือที่ใบของโบจะสีดำเลยครับ ไม่ใช่ดำเพราะคราบน้ำมัน

ในรูปเป็นของ RB20DET ครับ ส่วนที่คนขายบอกว่าเป็นใบดำนั้นน่าจะดำเพราะคราบน้ำมันมากกว่าครับ
ของ RB25 นั้น ที่โข่งหน้าจะเขียนคำว่า NISSAN และมีรหัส 45V1 45V2 45V3 ตามแต่ละเครื่องครับ
นี่สิดำจริง:coolly-0033:

**ขอบคุณมากๆครับ... เค้ายังบอกว่าเป็นของเครื่อง RB.25 ตัวสุดท้ายครับ...ขออีกนิดครับถ้าเป็นโบของเครื่อง RB.ตัวสุดท้ายรหัสจะเป็นอะไรครับ...

ใบดำจริงๆครับ -*-

**ขอบคุณมากๆครับ... เค้ายังบอกว่าเป็นของเครื่อง RB.25 ตัวสุดท้ายครับ...ขออีกนิดครับถ้าเป็นโบของเครื่อง RB.ตัวสุดท้ายรหัสจะเป็นอะไรครับ...

รหัส 45V3 ครับ ตามรูปแต่เทอร์โบจะมีจุดต่างตรงเวสเกตกระป๋อง
คือท่อแวคคั่มจะเป็นรูปตัวแอลและอยู่ที่ตรงกลางกระป๋องเวสเกต
กับท่อที่ต่อจากเทอร์โบด้านโข่งไอดีจะมีท่อให้เสียบสายแวคคั่มครับ

ไฟล์แนบ

35.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 200
    37.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 147
รหัส 45V3 ครับ ตามรูปแต่เทอร์โบจะมีจุดต่างตรงเวสเกตกระป๋อง
คือท่อแวคคั่มจะเป็นรูปตัวแอลและอยู่ที่ตรงกลางกระป๋องเวสเกต
กับท่อที่ต่อจากเทอร์โบด้านโข่งไอดีจะมีท่อให้เสียบสายแวคคั่มครับ
** ตัวที่ผมถามเป็นแบบนี้ครับ..ไปค์หลังเป็นปิเนียม..กั้นห้องแล้ว...มันเป็นของ VG.หรือ Neo.หรือเปล่าครับ...แต่ผมว่ามันเหมือน 20Bo. แต่คนขายบอกตอนใส่กับ 20 โบดึงเหมือน 25 เลย...ดีกว่าเดิมมาก...อาจเป็น VG.หรือ Neo.ถ้ามัน 20 Bo.จริง เค้าก็รับคืนครับ..เค้าบอกว่าเค้าใส่ที่อู่ดังแห่งหนึ่ง..ซึ่งเชื่อถือได้ (ขอสงวนนาม) ทางอู่ก็ยังยืนยันว่าไม่ใช่ของ 20Bo....ขอการวิเคราะห์เพิ่มครับ

ไฟล์แนบ

• DSC00251 (Medium).JPG
    DSC00251 (Medium).JPG
    44.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 159
Turbo Vg 30 ที่ผมใส่รถอยู่หน้าตาก็ประมาณนี้หล่ะครับ ลองพิจารณาดู ข้อสังเกตุ นั้นมีไม่มาก เมื่อนำมาเปรียบเทียบกับ Turbo 20 และ Turbo 25
แต่จากส่วนตัวเท่าที่จำได้ ตรงตูดของ VG จะมีปั้มเลข 8 ไว้

อันนี้ลองเปรียบเทียบดูคร่าวๆ ครับ ของ VG ที่ผมใช้ ไปค์หลังจะเป็นแบบในรูปครับ http://www.alaiyon.com/admin2/Produ...3&brand_ID=5&categories_ID=79&cat_grup_code=E

อันนี้ไว้อ่านขำๆครับ http://www.meggala.com/mods3.htm

ไฟล์แนบ

58.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 217
ผมว่า 20 det ใบกวัก บอลแบริ่ง

Turbo Vg 30 ที่ผมใส่รถอยู่หน้าตาก็ประมาณนี้หล่ะครับ ลองพิจารณาดู ข้อสังเกตุ นั้นมีไม่มาก เมื่อนำมาเปรียบเทียบกับ Turbo 20 และ Turbo 25
แต่จากส่วนตัวเท่าที่จำได้ ตรงตูดของ VG จะมีปั้มเลข 8 ไว้

อันนี้ลองเปรียบเทียบดูคร่าวๆ ครับ ของ VG ที่ผมใช้ ไปค์หลังจะเป็นแบบในรูปครับ http://www.alaiyon.com/admin2/Produ...3&brand_ID=5&categories_ID=79&cat_grup_code=E

อันนี้ไว้อ่านขำๆครับ http://www.meggala.com/mods3.htm
** ตรงตูดปั๊มเลข 7 ครับ ..และถ้าเป็น20โบ บอลแบริ่ง มันจะดีกว่า 20โบเดิมมั๊ยครับ..ขออีกรอบครับ...

** ตรงตูดปั๊มเลข 7 ครับ ..และถ้าเป็น20โบ บอลแบริ่ง มันจะดีกว่า 20โบเดิมมั๊ยครับ..ขออีกรอบครับ...

อ่าถ้า ของ 20โบ จะปั้มเลข 7 ครับเท่าที่ผมจำได้ ที่ไม่ได้โพสแต่แรก เพราะผมไม่มั่นใจเนื่องจาก โทโบที่ติดเครื่องผมมานั้นเป็นรุ่นเก่า
ไม่ใช่ตัว bb เลยไม่รู้ว่าตัว bb เค้าปั้มเลขอะไร
ส่วนของ 25 เท่าที่เคยลองดู จะปั้มเลข 5 หรือเลข 6 นี่หล่ะครับ

(ข้อมูลผมอาจผิดพลาดหรือไม่ตรงกับท่านอื่นบ้างน่ะครับ เนื่องจาก Turbo Nissan นั้นมีเยอะหลากหลายรุ่น และ มีความคล้ายคลึงกันมากพอสมควร)

ส่วนถามว่า ดีไหมนั้น โดยส่วนตัวก็ไม่เคยได้ลองใช้น่ะ
เคยแต่นั่งรถคนอื่นก็รู้สึกว่ามาเร็วดีกว่า เดิมน่ะครับ ส่วนแรงต่างกันมากไหม อันนี้มันขึ้นกับปัจจัยในส่วนอื่นด้วย อ่ะครับ

อ่าถ้า ของ 20โบ จะปั้มเลข 7 ครับเท่าที่ผมจำได้ ที่ไม่ได้โพสแต่แรก เพราะผมไม่มั่นใจเนื่องจาก โทโบที่ติดเครื่องผมมานั้นเป็นรุ่นเก่า
ไม่ใช่ตัว bb เลยไม่รู้ว่าตัว bb เค้าปั้มเลขอะไร
ส่วนของ 25 เท่าที่เคยลองดู จะปั้มเลข 5 หรือเลข 6 นี่หล่ะครับ

(ข้อมูลผมอาจผิดพลาดหรือไม่ตรงกับท่านอื่นบ้างน่ะครับ เนื่องจาก Turbo Nissan นั้นมีเยอะหลากหลายรุ่น และ มีความคล้ายคลึงกันมากพอสมควร)

ส่วนถามว่า ดีไหมนั้น โดยส่วนตัวก็ไม่เคยได้ลองใช้น่ะ
เคยแต่นั่งรถคนอื่นก็รู้สึกว่ามาเร็วดีกว่า เดิมน่ะครับ ส่วนแรงต่างกันมากไหม อันนี้มันขึ้นกับปัจจัยในส่วนอื่นด้วย อ่ะครับ
** ขอบคุณมากครับ....ท่านใดมีความรู้เกี่ยวกับเทอร์โบ RB20.บอลแบริ่งอีกปะครับ..ว่าดีกว่าเทอร์โบ RB.20เดิมมากน้อยแค่ใหน..

เท่าที่เคยใช้ ก็ติดบูสไวกว่าเดิมคับ แต่ก็หมดไวขึ้นด้วยนะ

มันจะต่างกับของ 25 ตรง ขนาดใบกับโข่งมั้งคับ อันนี้ไม่แน่ใจนะ

แต่วิ่งดีกว่าโบเดิมๆของ 20 แน่นอน

เท่าที่เคยใช้ ก็ติดบูสไวกว่าเดิมคับ แต่ก็หมดไวขึ้นด้วยนะ

มันจะต่างกับของ 25 ตรง ขนาดใบกับโข่งมั้งคับ อันนี้ไม่แน่ใจนะ

แต่วิ่งดีกว่าโบเดิมๆของ 20 แน่นอน
** ขอบคุณมากครับ...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม