• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ขับน้ำมันเร่งไม่ขึ้นสงสัยเป็นเพราะอ่ะไรครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ superblack
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

superblack

Register
เข้าร่วม
18 ธ.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ใช้แก๊สเร่งได้ปกติแต่ใช้น้ำมันวิ่งไม่ออกเลยครับ ขอคำแนะนำหน่อย หัวฉีดพังหรอครับแบบนี้

ผมใช้แก๊สแบบ mix เครื่อง rb20 12v

ไม่มีใครรู้เลยหรอครับ

อาการน่าเป็นห่วง...ลองเช็คกรองน้ำมัน..กรองอากาศ...ถ้าตันก็เร่งไม่ขึ้นเหมือนกัน แล้วก็แรงดันของปั๊มติ้กด้วย

แอรโฟล ปั้มติ๊ก สภาพของน้ำมัน หัวฉีด เช็คดูครับ

ถ้าปล่อยอาการนี้ใว้อีกซักพักก็จะขับน้ำมันไม่ได้

แอรโฟล ปั้มติ๊ก สภาพของน้ำมัน หัวฉีด เช็คดูครับ

ถ้าปล่อยอาการนี้ใว้อีกซักพักก็จะขับน้ำมันไม่ได้

ใช่เลยครับอาการนี้.....ของผมปล่อยไว้นานๆกล่องพังได้ไงก็ไม่รู้...งง

สงสัยต้องไปทิ้งให้ช่างซ่อมแล้ว ขอบคุณมากครับ

ใช้แก๊สเร่งได้ปกติแต่ใช้น้ำมันวิ่งไม่ออกเลยครับ ขอคำแนะนำหน่อย หัวฉีดพังหรอครับแบบนี้

ผมใช้แก๊สแบบ mix เครื่อง rb20 12v
ส่วนมากรถติดแก๊สอาการนี้จะหัวฉีดเสียครับ ลองเช็คดูแล้วกันครับถ้าแรงดันติก เกิน 2.2 kg ก็จะเป็นที่หัวฉีดครับ:coolly-0003:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม