• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เฟืองท้ายหอนหรือเปล่าครับ ช่วยทีคัรบพี่

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ blackdragon
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

blackdragon

Register
เข้าร่วม
7 ม.ค. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
เฟืองท้ายหอนหรือเปล่าครับ ช่วยทีคัรบพี่

สองเจโบ เกียธรรมดา

วิ่ง 80 ขึ้นจนหมดไมล์ ได้ยินเสียงหอนตลอดเลยคัรบ

ต่ำกว่า 80 ไม่มีเลย

ช่วง80-100 ถ้ากดคันเร่งจะได้ยินชัดเลย ถ้ายกคันเร่งเบาลงหน่อย

เฟืองท้าย เปลี่ยนมา 2 ลูกก็ยัง เหมือนเดิม เฟืองสภาพงามมากครับ เปิดดูแล้ว

เป็นไปได้ไหม เกียไม่แมทกับเฟือง

เช๊คอีกจุด ลูกปืนล้อครับเสียงจะคล้ายกัน แต่ที่บอกเปลี่ยนเฟืองท้ายแล้วก็ยังเป็น โอกาสเป็นที่ลูกปืนล้อสูงครับ ยินดี

เคยเป็นเหมือนกันอาการแบบนี้ แต่ผมแก้โดยเปลี่ยนน้ำมันเฟืองท้ายครับ
ใช้สังเคราะห์ หายเลยครับ เงียบจนถึงทุกวันนี้
ลองเช็คตามที่ป๋าแนะนำดูครับ...

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณคัรบ เด๋วลองเปลี่ยนลูกปืนล้อ ดูครับ

ลูกปืนตุ๊กตาเพลา เกี่ยวไหมคัรบ

น้ำมันเฟืองใช้ VALVOLINE 75W-90 ถูกไหมครับ หัวจรวด

ถ้าใช้เบอร์ 75w-140 จะได้หรือป่าวครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม