• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

สอบถามเรื่องติดแก๊สมาแล้วเหยียบไม่ไป

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ supakit112233
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

supakit112233

Member
Register
เข้าร่วม
6 ต.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีผมพึ่งติดแก๊สมาแต่ตอนวิ่งเรื่อยๆมันวิ่งได้แต่พอจะเหยียบแรงๆแบบ
กดคันเร่งจมๆมันไม่ไปเลยคับสะดุด ฟืดๆๆ เลยคับ แต่พอถอนคันเร่งมันก้อวิ่งต่อได้แต่ต้องค่อยๆเลี้ยงคันเร่งคับถึงจะวิ่งเร็วๆได้ และพอลองเปลี่ยนเปนวิ่งน้ำมัน เหยียบได้คับแต่มีสะดุดนิดหน่อยช่วงปลายๆเกียร์ ช่างเค้าบอกผมว่าจูนไม่ได้เค้าจูนได้แค่นี้
เพราะรถผมน่าจะมีปัญหาเกี่ยวกับชุดวาล์ว ต้องรื้อออกมาดู เลยอยากทราบว่ามันน่าจะเกี่ยวกับวาล์วมั้ยคับ รถผมเครื่อง 1 เจโบ เกียร์ออโต้นะคับ
:coolly-0041::coolly-0041::coolly-0041:

แก็สไม่พอ ถ้าจูนแก่แล้วยังไม่พอ ก็ต้องเปลี่ยนหม้อต้ม

ไม่รู้ว่า แบบดูด หรือเปล่า หม้อต้ม ธรรมดา หรือ เทอร์โบอีก

• กระทู้ ผู้เขียน
แก็สไม่พอ ถ้าจูนแก่แล้วยังไม่พอ ก็ต้องเปลี่ยนหม้อต้ม

ไม่รู้ว่า แบบดูด หรือเปล่า หม้อต้ม ธรรมดา หรือ เทอร์โบอีก
เป็นระบบหัวฉีดคับ ส่วนหม้อต้มผมไม่ทราบอะคับว่า ธรรมดาหรือ เทอร์โบ
มีวิธีดูมั้ยคับช่วยแนะนำที เพราะทางอู่ที่เข้าไปติดตั้งเค้าจะให้ผมวางเครื่องใหม่
หรือไม่ก้อต้องรื้อวาวล์วออกมาทำใหม่ซึ่งตอนนี้งบผมผมดไปกับทางร้านเค้า
4หมื่นแล้วคับ ทั้งค่าติดแก๊สแล้วค่าไล่ระบบไฟ ไหนจะเปลี่ยนคอยจุดระเบิดอีก3ตัว หมดปัญญาจิงๆคับ จึงอยากได้คำชี้แนะ
:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:

ของผมก็ เจโบ แก๊ส หัวฉีด
ลองดูที่ คอล์ย เพราะผมเพิ่งเป็นอาการนี้มา
ให้ดูตรงที่หัวคอล์ยที่เสียบกับหัวเทียนนะครับ
ส่วนมากมันจะแตกหรือร้าวบริเวณนั้น วิธีแก้คือใช้ท่อหด
หุ้มเข้าไป ผมลองแนะนำดูครับ ถ้ายังไงโทรตามเบอร์ด้านล่าง ยินดีแนะนำครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม