• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

หาที่ถ่ายน้ำมันเกียร์ออโต้ไม่เจอ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ changnam
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

changnam

Register
เข้าร่วม
7 ก.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีเกียร์ออโต้ผมเสียก็เลยไปเปลี่ยนเกียร์มาเป็นของเครื่อง 12 v หาที่ถ่ายน้ำมันเกียร์ออโต้ไม่เจอ แต่เกียร์ลูกเก่ามันจะเป็นน๊อตถ่าย แต่เกียร์ลูกนี้ไม่มีน๊อตแล้วจะถ่ายกันยังไงครับช่วยแนะนำหน่อยครับ

เกียร์ที่สอยมาลูกใหม่เข้าใจว่าเป็นของ 24v ครับ ไม่มีน๊อตถ่ายน้ำมันเกียร์ ใช้ดูดตรงท่อสายวัดระดับน้ำมันเกียร์ครับ ตามปั้มคาลเท๊กซ์มีครับ ดูดออก แล้วเติมเข้าไปใหม่ตรงจุดเดียวกัน

ถ้าพอมีความรู้เรื่องช่างนิดหน่อย...ก็ยกลงมาทั้งแคร้งเลยครับ
ล้างกรองเกียร์ไปด้วยเลย..
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/37964

เกียร์ที่สอยมาลูกใหม่เข้าใจว่าเป็นของ 24v ครับ ไม่มีน๊อตถ่ายน้ำมันเกียร์ ใช้ดูดตรงท่อสายวัดระดับน้ำมันเกียร์ครับ ตามปั้มคาลเท๊กซ์มีครับ ดูดออก แล้วเติมเข้าไปใหม่ตรงจุดเดียวกัน

ขอบคุณครับพี่ ผมถามอีกอย่างหนึ่งครับ กล่องเกียร์ยังเป็นของ 12v. อยู่จะเป็นปัญหาอะไรรึเปล่า หรือต้องหากล่องเกียร์ตรงรุ่นไหมครับขอบคุณครับ

ถ้าพอมีความรู้เรื่องช่างนิดหน่อย...ก็ยกลงมาทั้งแคร้งเลยครับ
ล้างกรองเกียร์ไปด้วยเลย..
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/37964

ขอบคุณครับ แล้วตัวใส้กรองมีของใหม่ขายรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับพี่ ผมถามอีกอย่างหนึ่งครับ กล่องเกียร์ยังเป็นของ 12v. อยู่จะเป็นปัญหาอะไรรึเปล่า หรือต้องหากล่องเกียร์ตรงรุ่นไหมครับขอบคุณครับ

กล่องเกียร์เหมือนกัน มิมีปัญหาใดๆ ครับ

คับขอบคุณคับ เหมือนกันเลย ช่างหารู ถ่ายน้ำมันเกียร์ไม่เจอ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม