มันกินยาง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31684
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31684

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
14 ต.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขอรบกวนถามสักหน่อยครับ คือรถผมล้อหลังมันกินยางด้านในครับ ผมควรจะทำอย่างไรดี ระหว่างใส่ห่วงกับใส่โช๊คที่มีจอยซ์รบกวนหน่อยครับ

ขอรบกวนถามสักหน่อยครับ คือรถผมล้อหลังมันกินยางด้านในครับ ผมควรจะทำอย่างไรดี ระหว่างใส่ห่วงกับใส่โช๊คที่มีจอยซ์รบกวนหน่อยครับ

ใส่ห่วง น่าจะดีกว่านะครับ ยังไง รอท่านอื่นมาตอบดูอีกที

ใส่ห่วง น่าจะดีกว่านะครับ ยังไง รอท่านอื่นมาตอบดูอีกที

ตามนั้นค่าใช้จ่ายถูกสุดไปแพงสุด
1.เอาห่วงเดิมไปสไลด์รู ไม่กี่ร้อย
2.ซื้อห่วงใหม่มือสองน่าจะประมาณ 2,500-3,500 ของใหม่ไปดูกระทู้เจ้าบอลของเค๊าดีแบบไม่ต้องโปรโมท..
3.เปลี่ยนโช๊คที่ว่าครับ...

เปลี่ยนแพ ซ่อมแพ ให้บูทสภาพดีไม่ล้ม ล้อก็จะตรง ช่วงล่างแน่นขึ้น

เอาห่วงเดิม สไลค์รู ประหยัด แต่เวลาตั้งศูนย์ ตั้งโคตรยาก ต้องถอดๆใส่ๆล้อ

ซื้อห่วงแต่ง ของใหม่ มือ 2 อันนี้ล้อตรงขึ้นแน่นอน

ส่วนเปลี่ยนโช๊คหลังเนี่ย ไม่เกี่ยวกับล้อแบะเข้าออก มีผลแค่ สูงค่ำ ทำให้มุมล้อ บาน หุบ ได้ มีผลน้อย สุด

เปลี่ยนแพ ซ่อมแพ ให้บูทสภาพดีไม่ล้ม ล้อก็จะตรง ช่วงล่างแน่นขึ้น

เอาห่วงเดิม สไลค์รู ประหยัด แต่เวลาตั้งศูนย์ ตั้งโคตรยาก ต้องถอดๆใส่ๆล้อ

ซื้อห่วงแต่ง ของใหม่ มือ 2 อันนี้ล้อตรงขึ้นแน่นอน

ส่วนเปลี่ยนโช๊คหลังเนี่ย ไม่เกี่ยวกับล้อแบะเข้าออก มีผลแค่ สูงค่ำ ทำให้มุมล้อ บาน หุบ ได้ มีผลน้อย สุด
พ่อหมอมาเอง

มายืนยันเรื่องซ่อมแพ เปลี่ยนแพอีกคนครับ ถ้าไม่อยากเสียเงินไปซื้อห่วงปรับ อีกคู่ละ 4-5 พัน ก็ไปอัดบูชเทียมแพท้ายใหม่ทั้งแพ หรือซื้อแพเปล่า R32 มาใส่ครับ ราคาแพงกว่าไปซื้อห่วงไม่เท่าไหร่หรอกครับ

เพราะถ้าใส่ห่วงไป ซักวันบูชมันแตกหนักเข้า รถก็ทรุดลงมาอีก ล้อก็จะแบะอีก ตั้งห่วงใหม่อีก
เวลาเลี้ยวแรงๆ รถจะให้ตัวมากกว่าเดิม ถึงล้อจะตรงก็เถอะ เพราะอย่าลืมว่าบูชเรามันแตกอยู่ และนับวันบูชก็จะมีแต่แตกลามไปเรื่อยๆ
งืมๆ แก้ปัญหาที่ต้นเหตุน่าจะดีกว่านะผมว่า

แต่ก็แล้วแต่นะครับ แนะนำเฉยๆ ครับ

เปลี่ยนแพท้ายครับ
ของผมล้อแบะครับ กินยางด้านในมาก ๆ
ว่าจะเปลี่ยนแพท้ายไปเลยครับ

ห่วงปรับมุมแคมเบอร์คั๊บ
ของใหม่ สนใจโทรมาถามได้
0817729909

แล้วล้อหลังด้านใน กินเท่ากันทั้งสองล้อเปล่าละ

ถ้ากินล้อเดียว อาจเป็นที่โช้คนะ เคยเป็น

ของหนู ก็เป็ง อ่ะ แต่ยังไม่มีตัง เปลี่ยน น้าออยผ่อนได้ไหม อ่ะ เหอๆๆ จุ๊บๆๆ

ใส่ห่วงตั้งแคมเบอรล้อ์ ที่-1องศา40ลิบดาฟิวส์การขับจะดีมากทั้งเข้าโค้งและทางตรงแถม
ยังช่วยลดการกินยางด้านในได้ด้วย
ยางจะกินมากน้อยก็ขึ้นอยู่กับ
ความหนึบของโช๊คว่าพอมั้ยถ้าเป็นโช๊คเดิมๆถึงจะโมแล้วก็ยังไม่ดีเท่าไหร่
แล้วก็บรรดาบู๊ชต่างๆก็ต้องไปอัดให้แน่นจะแบบไหนก็ได้ขึ้นอยู่กับตัง
ความทนทานก็ขึ้นกับราคาเช่นกัน ผมว่าลงทุนหาโช๊ตดีๆมาใส่ น่าจะมีความสุขที่สุด

ใส่ห่วงตั้งแคมเบอรล้อ์ ที่-10องศา40ลิบดาฟิวส์การขับจะดีมากทั้งเข้าโค้งและทางตรงแถม
ยังช่วยลดการกินยางด้านในได้ด้วย
ยางจะกินมากน้อยก็ขึ้นอยู่กับ
ความหนึบของโช๊คว่าพอมั้ยถ้าเป็นโช๊คเดิมๆถึงจะโมแล้วก็ยังไม่ดีเท่าไหร่
แล้วก็บรรดาบู๊ชต่างๆก็ต้องไปอัดให้แน่นจะแบบไหนก็ได้ขึ้นอยู่กับตัง
ความทนทานก็ขึ้นกับราคาเช่นกัน ผมว่าลงทุนหาโช๊ตดีๆมาใส่ น่าจะมีความสุขที่สุด

จ๊ากก!!!!!!!! -10 ไม่ไปกันใหญ่รึคับ พิมผิดป่าวเอ่ย...

ขออะภัยมณีปี่3เลาพิมพ์ผิดแก้แล้ว เป็น -1 องศา40ลิบดา เฮ้อๆๆๆๆ..

ของหนู ก็เป็ง อ่ะ แต่ยังไม่มีตัง เปลี่ยน น้าออยผ่อนได้ไหม อ่ะ เหอๆๆ จุ๊บๆๆ
ถ้าเป็นของกรู กรูให้ผ่อนอยู่แระ
แต่นี่มันไม่ใช่ของกรูอ่ะดิ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม