• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ใครไส่กล่องปลด180บ้างคับ ขอความรู้หน่อยคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ GeTaR
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

GeTaR

Register
เข้าร่วม
30 ก.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีซื้อกล่องตัวนี้มาใช้ แต่เมื่อต่อสายไฟเข้าแล้ว
ลองขับดู ปรากฎว่าเกียร์ไม่ยอมเปลี่ยนเลยคับ
รู้สึกว่าจะลากอยู่แค่เกียร์2คับ เลยอยากถามท่านผู้รู้
ว่าจะแก้ไขตรงจุดไหนดีคับ ที่กล่องมีเลข1-8คับ ตามรูป
เลยอยากรู้ว่าต้องปรับยังไงคับ

ไฟล์แนบ

45.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 113
    37.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 117

ตัวนี้ไม่เคยใช้
แต่พอจะมีแบบที่ใช้ wiring มั๊ยครับ เกรงว่าจะ wiring ไว้ไม่ถูกครับ

รอผู้รู้มาช่วยตอบให้กระจ่างหน่อยคับ:coolly-0028:

ขอดูหน้า wiring สายหน่อยครับ

แล้วพี่ต่อแบบไหนไป

ปกติจะต่อคั่น ระหว่างไมล์ กับกล่อง SP1

พอดีซื้อกล่องตัวนี้มาใช้ แต่เมื่อต่อสายไฟเข้าแล้ว
ลองขับดู ปรากฎว่าเกียร์ไม่ยอมเปลี่ยนเลยคับ
รู้สึกว่าจะลากอยู่แค่เกียร์2คับ เลยอยากถามท่านผู้รู้
ว่าจะแก้ไขตรงจุดไหนดีคับ ที่กล่องมีเลข1-8คับ ตามรูป
เลยอยากรู้ว่าต้องปรับยังไงคับ

ถ่ายมาได้แค่นี้อะคับ จากสายที่มารู้สึกว่าจะแยกออกไปที่กล่อง
1เส้นและอีกสายมุดเข้าไปใต้คอลโซลคับไม่รู้ว่าไปที่ไมล์รึเปล่า

ไฟล์แนบ

43.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 91
    44.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 74
ของผมใช้ของ SARD ATTACK

ก็ปลด 180 ได้ปกติ กับเจโบคัรบ

อาจจะไม่ตรงรุ่นหรือเปล่าครับ
ถ้าไม่มีไวริ่งแบบนี้ก็ไม่ทราบอะคัรบ ว่าสายไหนต่อไปไหนบ้าง

แล้วพอจะแนะนำร้านรับติดตั้งได้ไหมคับ
เผื่อว่าผมจะต่อสายผิด

:coolly-0028:รอคำแนะนำเพิ่มเติมคับ ใครรู้ช่วยทีคับ

ช่วยแนะนำร้านหน่อยคับ
อยากขับเกิน180บ้งคับ:coolly-0043:

:coolly-0042::coolly-0042::coolly-0042:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม