• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ใส่ชุดแต่ง Vertex กับ ล้อกว้าง 8 จะน่าเกลียดมั้ยครัย

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311159
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311159

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
1 ธ.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
กลัวล้อมันจะหลุบเข้าไปข้างใน ควรทำไงดีครับ:coolly-0043:

ล้อหน้าคงไม่ค่อยมีปัญหา ล้อหลังไม่เหมาะครับ ล้อ 8 นิ้ว หาค่าออฟน้อยยาก เว้นแต่ต้องรองอเด็ปเตอร์ให้ล้น แต่ก็อาจมีปัญหาที่ล้อสั่นได้เช่นกัน

ล้อหน้าคงไม่ค่อยมีปัญหา ล้อหลังไม่เหมาะครับ ล้อ 8 นิ้ว หาค่าออฟน้อยยาก เว้นแต่ต้องรองอเด็ปเตอร์ให้ล้น แต่ก็อาจมีปัญหาที่ล้อสั่นได้เช่นกัน
ผมก็กลัวเรื่องล้อสั่นนี้แหละครับป๋ม :coolly-0011:

ล้อรึขาที่สั่นอะ กลัวมันจะเอารถไม่อยู่อะดิ เด๋วลงคลองอีกอะ..

ล้อรึขาที่สั่นอะ กลัวมันจะเอารถไม่อยู่อะดิ เด๋วลงคลองอีกอะ..
รถนิ่มครับ แต่ตอนนี้อะไหล่ยังไม่ครบครับ:coolly-0039:

ยังไงๆ ผมว่าเอาล้อหลังให้กว้างๆ เต็มๆ ไว้ก่อนดีกว่าครับ

เข้าโค้งหนักๆ จะได้มั่นใจ

ยางหลังกว้าง 235/45 17นิ้วครับ

ผมก็กลัวเรื่องล้อสั่นนี้แหละครับป๋ม :coolly-0011:

จัดทำ Adater ที่เค้ามีทำ HUB ให้พอดีกับรูดุมของล้ออะคับ ลดปัญหาการ

สั่นได้คับ ผมทำมาแล้ว

ผมหน้า 8" ยาง 225/45/17
หลัง 9" ยาง 235/45/17

ใส่แผ่นลอง 5 mm กับไปกลึงใส่ ปลอกกันสั่น HUB RING
จี้ประชิดล้อ จบครับไม่สั่น

ไฟล์แนบ

58.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 101
แก้ไขล่าสุด:
ผมหน้า 8" ยาง 224/45/17
หลัง 9" ยาง 235/45/17

ใส่แผ่นลอง 5 mm กับไปกลึงใส่ ปลอกกันสั่น HUB RING
จี้ประชิดล้อ จบครับไม่สั่น
ยางเทพเหรอครับ หาซื้อได้ที่ไหนอะ:coolly-0010:

ลองดูรูปนี้ประกอบกับการตัดสินใจ

ลองหลังออกมาอีก 10mm ก้อสวยแล้ว

ในรูปหน้า เวอเทค ข้างบีเวฟ(ขนาดเท่าของแท้) หลังบีเวฟ

ค่าออฟเซ็ทของแม็คมันอยู่ที่+20 หรือ +22 ผมจำไม่ได้อะท่าน

8" เล็กไปหน่อยนะล้อหลัง ระวังสบัดไปชนรถตู้

แล้วรถเราจะหล่อมั้ยเข้าอู่เปเดือนกว่าอะไรยังไม่คืบหน้า เอารถข้าไปปลูกเห็ดรึไง (นอกเรื่องแต่กระเทือนใจคับ)

แล้วรถเราจะหล่อมั้ยเข้าอู่เปเดือนกว่าอะไรยังไม่คืบหน้า เอารถข้าไปปลูกเห็ดรึไง (นอกเรื่องแต่กระเทือนใจคับ)
ถ้าไม่คืบหน้าก้อกระตืบหน้าเจ้าของอู่...ล้อเล่นอย่าทำจริงนะครับ
:coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010:​

ถ้าไม่คืบหน้าก้อกระตืบหน้าเจ้าของอู่...ล้อเล่นอย่าทำจริงนะครับ

:coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010:​

(กะทู้นี้ 18+ ฉ แนะนำ)
ไปทำอย่างงั้นได้ไงคร้าบคุณดำ ก็เจ้าของอู๋มันตุ๊ด
แต่เตะตุ๊ดบางตัวก็อยากเตะครับแต่ทำไปเราไม่ต่างกะเค้าอะครับ:coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010: วันเด็กจะไดซื้อตุ้กตีนไปให้ดีมั้ย

แต่วันนี้ก็โคตรเคืองเลยงานเดินช้ามาก

เอามาให้ดู

เข้าอู่วันที่ 25/12/53

เริ่มทำ 5/1/54

เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆ

attachment.php

ล่าสุด กันชน หน้า หลัง คิ้วรอบคัน ฝากระโปรง หน้า หลัง พ่นสีจริงแล้ว

รายการก็มีเปลี่ยนประตู 4บาน เปลี่ยนคานหน้า เปลี่ยนฝากระโปรงหน้า สาดสีรอบคัน สุดท้ายอาจจะมีเปลี่ยนเจ้าของ 555

ไฟล์แนบ

50.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 511
    42.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 519
    39.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 446
แก้ไขล่าสุด:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม