• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถ้าเฟืองท้ายเต็ดเสื่อมจะเป็นยังไงครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ nirvanarit
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

nirvanarit

Register
เข้าร่วม
30 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
เพิ่งซื้อรถมือ2มา เป็นหนึ่งเจโบ เกียร์ธรรมดา
รู้สึกว่าหลังจาก 4 พันรอบไปแล้ว รอบไม่ค่อยฟาดเลยครับ
รู้สึกเหมือนรอบเครื่องกับเฟืองท้ายมันยื้อกันอยู่
แต่รถก็ทำความเร็วได้สูงอยู่ แต่รู้สึกว่ามันน่าจะลากได้จมกว่านี้
คลัชก็เป็นทองแดง เพลากลางทำมาแล้ว
เลยสงสัยตัวเฟืองท้ายเต็ดนี่แหละ

ขอคำแนะนำด้วยครับ

เพิ่งซื้อรถมือ2มา เป็นหนึ่งเจโบ เกียร์ธรรมดา
รู้สึกว่าหลังจาก 4 พันรอบไปแล้ว รอบไม่ค่อยฟาดเลยครับ
รู้สึกเหมือนรอบเครื่องกับเฟืองท้ายมันยื้อกันอยู่
แต่รถก็ทำความเร็วได้สูงอยู่ แต่รู้สึกว่ามันน่าจะลากได้จมกว่านี้
คลัชก็เป็นทองแดง เพลากลางทำมาแล้ว
เลยสงสัยตัวเฟืองท้ายเต็ดนี่แหละ

ขอคำแนะนำด้วยครับ
รอบไม่ฟาดเปงยังไงไม่ค่อยเข้าใจคำถามเท่ารัย..
อย่างเช่นวิ่งแล้วรู้สึกรอบเหลือๆๆ..หรือเข้าเกียร์แล้วรู้สึกรอบตกมากเกินเช่นเข้าเกียร์5แล้วรอบตกไปเลยต้องปลดเกียร์4ถึงรอบจะมาอารายอย่างงั้น..ส่วนเฟืองที่เคยถามช่างถ้าพังเวลาวิ่งมันมันจะหอน...โห่ดังมากๆๆ(วิ้งๆๆ)แบบว่าในรถได้ยินอ่ะคับอันนั้นพังชัวหาเปลี่ยนได้เลย:coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010:

เปลี่ยนเฟืองท้ายให้เบอร์เล็กลงครับ
ส่วนถ้าเฟืองท้ายเสียส่วนมากจะหอน (ดัง) ใช้ต่อไปๆ ต่อไป อาจล๊อค แล้วก็อาจเจ็งทั้งรถล่ะครับถ้าบังเอิญตอนล๊อคแล้วไฟฟาดเอาอะไรเข้า

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณทุกท่านครับ

ตอนนี้มีเสียงช่วงล่างมาจากทุกทิศทาง
ก็ทนขับไปก่อน
เดี๋ยวจะค่อยเช็คตลับลูกปืนล้อทั้ง 4 ตัวก่อนครับ
ถ้าไม่หายค่อยลองเปลี่ยนเฟืองท้ายดูครับ

ถ้าบูทมันน้อยผิดปกติเสียงเทอโบและเสีองไม่แน่น น่าจะเวตเกจค้างลองหาเหล็กอะไรเคาะๆขาเวตเกจมันดูคับขยับๆดู