สอบถามเรื่องฝากระโปรงหน้าR32ค่ะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ aung
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

aung

Register
เข้าร่วม
6 ธ.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือตอนนี้เป็นของ GTS แต่อยากเปลี่ยนเป็น GTR ค่ะอยากทราบว่าถ้าเอาของ GTRมาใส่นี่สามารถใส่ได้เลยรึป่าวค่ะ ขอบคุนทุกท่านล่วงหน้าค่ะ:coolly-0001:

ได้เลยคับ เบาๆๆ เลยเพาระเป็นมิเนิยม

• กระทู้ ผู้เขียน
ได้เลยคับ เบาๆๆ เลยเพาระเป็นมิเนิยม
ไส่ได้เลยหรอค่ะไม่ต้องแปลงไรเลยช่ายป่าว อยากใส่อ่าเห็นใส่แล้วดูสวยดี GTS ดูผ่านๆเหมือน 3Dไงม่ะรุ:coolly-0001:

ได้เลย จ้า อิอิ สวยงาม

บางอู่ก็ใช้ฝา gts มาตัดปลายออกแล้วก็ใส่กระจังหน้าเหมือน gtr ครับ

คือตอนนี้เป็นของ GTS แต่อยากเปลี่ยนเป็น GTR ค่ะอยากทราบว่าถ้าเอาของ GTRมาใส่นี่สามารถใส่ได้เลยรึป่าวค่ะ ขอบคุนทุกท่านล่วงหน้าค่ะ:coolly-0001:
เท่าที่เคยใส่จะใส่ไม่ได้ครับเพราะตำแหน่งคานรับกลอนไม่เท่ากัน และขอบด้านในใกล้กลับขาบานพับ ของตัว gtr จะกว้างกว่า รองดูครับหรืไม่ก็ให้ช่างเค้าลองเปลี่ยนดูจากที่เคยใส่เองใส่ไม่ได้ :coolly-0003:

ผมกำลังอยากจะทำเหมือนกัน ขอถามผู้รู้ครับไม่ทราบว่าต้องแก้จุดไหนบ้างในกรณีที่เป็นหน้า GTS แล้วจะใส่ฝา GTR บางคนบอกว่าแก้แต่กลอนรับ รบกวนหน่อยครับ:coolly-0039:

แก้แต่กลอนล็อคด้านหน้าครับ แต่ปัญหาคือ ต้องหากระจังหน้า gtr ให้ได้ก่อน เพราะหาไม่ง่ายครับ