• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เรื่องเกียร์auto rb20e12v

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 2018
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

2018

Member
Register
เข้าร่วม
19 ม.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
มีใครเคยล้างระบบเกียร์บ้างครับ
กล่องเกียร์อยู่ตรงไหนครับ
เกียร์มีกรองเกียร์หรือป่าว
(คือรถปมเวลาวิ่งไปสัก 20กิโล POWER กระพริบเกียร์ค้างอยู่เกียร์2 ไม่ยอมเปลี่ยน แต่ปิดแอร์แล้ววิ่งสักระยะก็หายแต่เปิดแอร์ก็เป็นอีก จะต้องแก้ไขอย่างไรดีครับ หรือเกียร์กลับบ้านเก่าไปแล้ว )

ระบบเกียร์ถ้าล้างก็ถอดแคร๊งด้านล่างเลยออกมันมีน๊อตรอบๆประมาณ 20 ตัวแล้วถอดกรองเกียร์มาล้างครับส่วนกล่องเกียร์อยู่ข้างๆด้านล่างฝั่งคนขับถอดออกง่ายครับอาการแบบนี้สงสัยไว้ก่อนเลยว่ากล่องเกียร์น่าจะไปแล้วครับลองหามาเปลี่ยนดูได้ผลยังไงมารายงานให้ฟังด้วยนะครับเพื่อนๆจะได้รู้อาการด้วยอย่าทิ้งกระทู้ไปขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุด:
มีใครเคยล้างระบบเกียร์บ้างครับ
กล่องเกียร์อยู่ตรงไหนครับ
เกียร์มีกรองเกียร์หรือป่าว
(คือรถปมเวลาวิ่งไปสัก 20กิโล POWER กระพริบเกียร์ค้างอยู่เกียร์2 ไม่ยอมเปลี่ยน แต่ปิดแอร์แล้ววิ่งสักระยะก็หายแต่เปิดแอร์ก็เป็นอีก จะต้องแก้ไขอย่างไรดีครับ หรือเกียร์กลับบ้านเก่าไปแล้ว )

ระบบเกียร์ถ้าล้างก็ถอดแคร๊งด้านล่างเลยออกมันมีน๊อตรอบๆประมาณ 20 ตัวแล้วถอดกรองเกียร์มาล้างครับส่วนกล่องเกียร์อยู่ข้างๆด้านล่างฝั่งคนขับถอดออกง่ายครับอาการแบบนี้สงสัยไว้ก่อนเลยว่ากล่องเกียร์น่าจะไปแล้วครับลองหามาเปลี่ยนดูได้ผลยังไงมารายงานให้ฟังด้วยนะครับเพื่อนๆจะได้รู้อาการด้วยอย่าทิ้งกระทู้ไปขอบคุณครับ
ตามขขอมูลนี้ครับแต่เพิ่มเติมอีกนิดคือ จะให้ง่ายขึ้นถ้ากล่องมีปัญหากดสวิทย์ power ไฟหน้าปัทย์จะไม่ติด( สักเกตุตอนที่มีอาการครับ ถ้าเปิด-ปิดที่สวิทย์แล้วติดตามที่กด น่าจะเป็น เซ็นเซอร์ท้ายเกียร์:coolly-0003:

• กระทู้ ผู้เขียน
ตอนนี้ ใช้ได้ปกติแล้ว ต้องขอขอบคุณทุกเรื่องที่ชอยกันบอกข้อมูล
เริ่มจากการแก้ไขโดย ตอนแรกคิว่าเป็นเรื่องความร้อนจึงจัดการเรื่องความร้อนเช่น ล้างหม้อน้ำ เปลื่ยนฟรีปั้ม เพิ่มแผ่นออย ถ่ายน้ำมันเกียร์ล้างเกียร์
ก็ยังไม่หาย มาจบที่ทำการเปลี่ยนกล่องเกียร์ หายสนิด จบบริบรูณ์
ต้องขอขอบคุณช่างนุที่ให้ขอมูล ขอบคุณครับ:coolly-0033:

แก้ไขล่าสุด: