• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ช่วงล่างเดิมกับสกายอันไหนดีกว่ากันครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ N1SPECII
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

N1SPECII

Register
เข้าร่วม
8 เม.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
เห็นบางคนบอกของเดิมก็เอาอยู่เปลี่ยนแค่เฟืองท้ายเต็ดก็พอ ไม่ก็ยกทั้งแพไปเลยของสกาย:coolly-0043:

ไม่ทราบว่าส่วนมากใช้แบบไหนกัเหรอครับ แล้วแต่ละแบบดีกว่ากันยังไง

ขอยคุณครับ

ช่วงล่างเดิมสำหรับเครื่องเดิมไม่มีปัญหา
ช่วงล่างเดิมสำหรับเครื่องวางใหม่แรงม้ามากขึ้นควรต้องเสริม/เปลี่ยนเพื่อสมรรถนะที่ดีขึ้น โดยเฉพาะโช๊ค เบรค เฟืองท้าย ถ้าตัวแพท้ายยังมีสภาพดีอยู่บูชท์ ลูกหมากต่างๆ ยังแน่นๆ ก็ใช้ได้ ไม่มีปัญหา
ที่สำคัญเบรค กับเฟืองท้ายต้องเปลี่ยนอยู่แล้ว คิดค่าใช้จ่ายบวกลบเทียบกับซื้อทั้งแพท้ายทั้งแพซึ่งก็มีชุดเบรคกับเฟืองท้ายรวมอยู่ด้วยถูกกว่า เค๊าเลยยกทั้งแพท้ายกันครับ เพราะแพท้ายเดิมอายุการใช้งานก็มากสภาพดีคงมีเหลืออยู่น้อยคัน
สรุป ชอบแบบจ่ายที่ละน้อย ก็ซื้อเปลี่ยนที่ละอย่าง แต่เมื่อรวมค่าใช้จ่ายที่จะต้องเปลี่ยนทุกอย่างแล้วจะมากกว่าซื้อแพท้ายพร้อมชุดเบรคที่จ่ายครั้งเดียว. เลือกตัดสินใจตามสะดวกครับ

กระจ่างเลยคับป๋า:coolly-0005:

ถูกครับป๋า

เป็นผมนะ ตอนแรก เปลี่ยนเบรกR32+เพืองท้ายเด็ต4.1
ราคาก็ประมาณ1หมื่นครับ
แต่คิดได้ตอนหลัง ผมว่าทำแบบที่ ป๋าลองบอกคุ้มสุดๆแล้วครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
แพสกายเวลาใส่แล้วพวกชุดค้ำหรือว่าห่วงปรับของ ort สามารถใส่ได้ทุกจุดเหมือนของเดิมใช่มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

แพสกายเวลาใส่แล้วพวกชุดค้ำหรือว่าห่วงปรับของ ort สามารถใส่ได้ทุกจุดเหมือนของเดิมใช่มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

แพ A31 หรือ Skyline R32GTS GTR R33GTS ใส่ได้ทั้งนั้นครับ
เว้นแตกต่างในบางจุด แต่ถ้าซื้อตรงรุ่นที่เราใส่ก็ใส่ได้แน่นอนครับ เช่น แร๊คแต่งจะต้องใส่ R32GTS GTR R33GTS ถ้ามาใส่ A31 ไม่ได้ เช่นกันอาร์มยาว มาใส่ R32GTS GTR R33GTS ก็ไม่ได้ครับ ส่วนอื่นๆ เหมือนกัน
ปล.ขอให้มีความสุขกับ Cefiro รถไม่แรง แพงอะไหล่

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม