• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

sr20บูทมาถึงเกียร์4รอบสูงๆแล้ววูบ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pop123
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pop123

Register
เข้าร่วม
16 ธ.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
1.ช่วยทีครับผมบูทมาตั้งแต่เกียร์1ยัน3กดไป5000+พอเกียร์ 4 ขึ้นได้แค่4000 วูบเหยียบต่อไม่ขึ้นเฉยเลยแต่เครื่องไม่ดับเปลี่ยนเกียร์5ก็วิ่งต่อไปได้แต่ยังไม่เคยกดเกียร์5ให้ถึงรอบ4000ว่าเป็นเหมือนกันไหมช่วยทีครับ

2.ซัดมาเร็วๆแล้วถึงไฟแดงก็เหยียบครัลแล้วเบรครอบหล่นมาน้อยกว่า600แล้วก็ขึ้นไปเหมือนเดิมนี่เกิดจากอะไรครับขับแบบไม่เปิดแอร์หล่นมาแต่ไม่ดับ แต่ถ้าเปิดแอร์ด้วยมันหล่นต่ำจนดับ ตอนเปิดแอร์ซัดมาแล้วเบรคถ้าจะเหลียบครัลแล้วเบรคต้องเบิ้ลให้รอบมาสูงขั้นเอาไว้จะไม่ดับ หรือไม่ก็เบรคแล้วไม่เหยียบครัลให้รอบมันค่อยๆลงจะไม่ดับ:coolly-0017:

แง่ๆๆๆไม่มีคนตอบเลยไม่ต้องซิ่งกัน

1.ช่วยทีครับผมบูทมาตั้งแต่เกียร์1ยัน3กดไป5000+พอเกียร์ 4 ขึ้นได้แค่4000 วูบเหยียบต่อไม่ขึ้นเฉยเลยแต่เครื่องไม่ดับเปลี่ยนเกียร์5ก็วิ่งต่อไปได้แต่ยังไม่เคยกดเกียร์5ให้ถึงรอบ4000ว่าเป็นเหมือนกันไหมช่วยทีครับ

2.ซัดมาเร็วๆแล้วถึงไฟแดงก็เหยียบครัลแล้วเบรครอบหล่นมาน้อยกว่า600แล้วก็ขึ้นไปเหมือนเดิมนี่เกิดจากอะไรครับขับแบบไม่เปิดแอร์หล่นมาแต่ไม่ดับ แต่ถ้าเปิดแอร์ด้วยมันหล่นต่ำจนดับ ตอนเปิดแอร์ซัดมาแล้วเบรคถ้าจะเหลียบครัลแล้วเบรคต้องเบิ้ลให้รอบมาสูงขั้นเอาไว้จะไม่ดับ หรือไม่ก็เบรคแล้วไม่เหยียบครัลให้รอบมันค่อยๆลงจะไม่ดับ:coolly-0017:
sr ตัวไหนครับ เดิมๆทั้งหมดหรือเปล่า จากอาการเบื้องต้นเหมือนจะมีการรั่วของอากาศ เช่น ท่อแว๊ค โบออฟ ท่อยางรัดเทอร์โบ ปรับaac valve ไม่ถูก step แรงดันติ๊กถอย (ข้อสันนิฐานเบื้องต้น):coolly-0003:

sr ตัวไหนครับ เดิมๆทั้งหมดหรือเปล่า จากอาการเบื้องต้นเหมือนจะมีการรั่วของอากาศ เช่น ท่อแว๊ค โบออฟ ท่อยางรัดเทอร์โบ ปรับaac valve ไม่ถูก step แรงดันติ๊กถอย (ข้อสันนิฐานเบื้องต้น):coolly-0003:
เดิมๆครับฝาแดง ตอนแรกไปหาช่างเช็คกล่องมันฟ้องเซนเซ่ออุณภูมิน้ำมีปัญหาเลยเปลี่ยน+กับถอดaac valveมาล้างดำมาก ล้างเสร็จไส่แล้วลองวิ่งเหมือนเดิมอีกไม่รู้เป็นไรน้า แล้วอีกอย่างที่เจอจะช็อคแล้วครับ น้ำมันเติม 900 วิ่งไป 109โล หมดเลย วิ่งไม่ได้ซัดแบบแช่อยู่ 100-110ตลอดทาง เป้นไรไม่รู้จะบ้าตายกินมากไปป่าวอ่า จะร้องให้ แว็คผมมีเกจ์วัด ต่อเข้ากับโบอ็อฟ วัดแรงดูดตอนรอบเดินเบาวัดได้40นิดๆ พอเครื่องร้อน 60น่าจะได้ หน่วยเป็นอารายไม่แน่ใจผิดปกติป่าวเอ่ย:coolly-0041::coolly-0042:

แก้ไขล่าสุด:
ท่ออินเตอรรั่วรึป่าว

ท่ออินเตอรรั่วรึป่าว
เด๋ยวพุ่งนี้จะรองดูว่ามีจุดรั่วไหมแล้วพอจะมีวิธีเช็คไหมครับ อย่างเช่นเครื่องเช็คอารายอย่างนี้อ่า