ยอยเพลากลางเสียอ่ะคับ ช่วยหน่อยคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31627
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31627

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
6 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ซ่อมได้ป่าวคับ ถ้าได้ที่ไหนคับ หรือต้องเปลี่ยนใหม่เลย
แล้วหน้าแปลนเพลากลางของเซฟเราใส่กับเฟืองท้ายสกายได้ป่าวคับ
แล้วที่ไหนรับทำบ้างคับ แบบว่า ตัดต่อ ถ่วงเพลา ที่เดียวเลยอ่ะคับ
ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ :burn:

ใช่ที่เป็นยางแล้วมีลูกปืนข้างในป่าวอ่ะ ถ้าใช่ซื้อใหม่เลยครับของเทียมประมาณ 400 กว่าบ้างมั้งถ้าจำไม่ผิด

ยอย มันคือตัว กากะบาท ป่าวงับ มีขายตามร้านอะไหล่งับ

ใช่ที่เป็นยางแล้วมีลูกปืนข้างในป่าวอ่ะ ถ้าใช่ซื้อใหม่เลยครับของเทียมประมาณ 400 กว่าบ้างมั้งถ้าจำไม่ผิด
ผมเคยซื้อของเทียมมาใช้ครับ พอใส่เข้าไปออกตัวสั่นเป็นเจ้าเข้าเลยครับ เลยกัดฟันเบิกห้างไปเลย ราคา 4000 กว่าบาท ครับ หายทันที แพงจริงๆแต่หายสั่นเป็นปลิดทิ้ง ก็โอเคครับ ของผมเครื่อง RB20DET ครับ

ผมเคยซื้อของเทียมมาใช้ครับ พอใส่เข้าไปออกตัวสั่นเป็นเจ้าเข้าเลยครับ เลยกัดฟันเบิกห้างไปเลย ราคา 4000 กว่าบาท ครับ หายทันที แพงจริงๆแต่หายสั่นเป็นปลิดทิ้ง ก็โอเคครับ ของผมเครื่อง RB20DET ครับ
ขอเทียมยางจะนิ่มกว่าครับ
แต่ถ้าใช่ตัวนี้ ใช้ของแท้มีสองดีกว่าครับถูกว่าและก็พอใช้ได้ครับ

เชียงกงซื้อมาทั้งท่อนเลย หาตัวที่ยางดีๆ ไม่กี่ตังหรอก

อูย รถกระผม เพลาทำใหม่ทั้งเส้นเลยอ่ะ จะไปหา อะไหล่จากไหนว่ะเนี่ย 555

เสร็จเรีบยร้อยแล้วคร้าบบบ ขอบคุณทุกท่านมากคร้าบบบบ

เสร็จเรีบยร้อยแล้วคร้าบบบ ขอบคุณทุกท่านมากคร้าบบบบ

ไม่บอกหน่อยหรอคับทำอย่างไรมาบ้าง เพื่อนๆจะได้ไปทำกัน

เสร็จยังไงบอกหน่อยสิ...ถ้าตุ๊กตาเพลากลางเสีย....
1.ใหม่แท้4พันกว่าๆๆ.....ใหม่เทียมต้องยี่ห้อrbiนะเกรดดีหน่อย400กว่าๆๆ....เก่ายุ่น500.-
........ถ้ากากบาทยอยเสีย.....
1.ซื้อเก่ายุ่นทั้งเส้น2000-2500-3000.-แล้วแต่เลือกและต้องเลือกสภาพด้วยนะ...หาไม่ง่ายนัก...ถึงหาเพลากลางเจอก็ต้องมาวัดความยาวกันอีก.......เพราะมีหลายรุ่นมากขนาดไม่เท่ากันต่างกันประมาน1-2ซม.
2.เอาของเก่าไปตัดต่อแล้วเปลี่ยนยอยกากบาทใหม่แล้วถ่วง..ยอยใช้ของบิ๊กเอ็มมั้ง...ค่าใช้จ่ายทั้งหมดประมาน6000.-แพงโคตร....แต่หลายคนทำมาราคานี้จริงๆๆ...แม้แต่ที่0ก็แนะนำวิธีนี้....
3.เบิกใหม่เส้นละ...20000.-กว่า...ย้ำนะ...2หมื่นกว่าๆๆ....5555สบายไป....

ผมซื้อยอยเก่ายุ่นมา 500 อ่ะคับมีตุ๊กตามาด้วย....แล้วเอามาตัดต่อกับเพลากลางของเดิมอ่ะคับ ค่าตัดต่อ 500 เอง ค่าแรงอีก 300 :biggrin:
ผมไม่ได้ถ่วงด้วยนะมันก็นิ่งนะคับในความคิดผม (ทนสั่นมานาน) แต่ถ้าถ่วงแล้วมันจะนิ่งกว่านี้ป่าวไม่รู้ :redface:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม