• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เรื่องของระหว่างโบ 25 ใบขาว กับ ใบดำ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ absober
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

absober

Register
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
สอบถามผู้รู้หน่อยคับว่าใส่ในRB20DET MT ตัวไหนวิ่งดีดีกว่ากัน ทนกว่ากัน ขอบคุนคับ

แก้ไขล่าสุด:

ส่วนมากจะใบดำ บอลแบริ่ง

แต่ก็มีบางส่วน เลือกใบขาว บอกว่ามาหนักกว่า

แต่ของผมไม่มีโอกาสได้ลอง ใส่แค่ ใบกวัก บอลแบริ่ง 20 โบ ก็มาเร็วว่าของเดิม ที่เป็นใบธรรมดานะ

สอบถามผู้รู้หน่อยคับว่าใส่ในRB20DET MT ตัวไหนวิ่งดีดีกว่ากัน ทนกว่ากัน ขอบคุนคับ
คงต้องเลือกเองครับ ใบดำมาไว บูสไม่น่าเิกิน 0.7 ( มากกว่าได้ครับแต่ไม่ทน ) ส่วนใบขาวไม่น่นให้เกิน 1.2 ครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นที่ขาดไม่ได้คือ ถ้่ามีการเพิ่มเข้าไปไม่ว่าจะลูกไหนควรมีการปรับอัตราส่วนผสมให้เหมาะกับความต้องการของเครื่องด้วยน่ะครับ เดียวจะอยู่ไม่ยืด:coolly-0003:

** 20 Bo Auto. ใช้โข่งของ 25 ทั้งชุดเลย หรือโข่งหลัง 20 Bo อันใหนดีกว่าครับ..และควรใส่ใบดำ หรือใบขาวดีครับ...ขอบคุณครับ

ก็ใส่ทั้งชุดเลยสิ มันจะได้ไม่อั้น

** 20 Bo Auto. ใช้โข่งของ 25 ทั้งชุดเลย หรือโข่งหลัง 20 Bo อันใหนดีกว่าครับ..และควรใส่ใบดำ หรือใบขาวดีครับ...ขอบคุณครับ
บางคนบอกกผมว่าเปลี่ยนโข่งหลังเป็นของเดิมครับ ไม่งั่นรอกันแก่เลยครับ 555

บางคนบอกกผมว่าเปลี่ยนโข่งหลังเป็นของเดิมครับ ไม่งั่นรอกันแก่เลยครับ 555

แต่ก็จะร้อนนะ ต้องพิจาณาดีดีด้วย

โดยส่วนตัวน่ะ ผมว่า มีความแตกต่างกันไม่มากน่ะครับ

ควรใช้25ทั้งชุดคับ ยกกเว้นเวสเกตกระป๋องของ20
ใช้โข่งหลัง20ไม่ดีคับ

ถ้าขับในเมืองผมว่าเป็นใบดำดีกว่า
ถ้าต่างจังหวัดใบขาวจะไปได้ยาวกว่าใบดำ
ใบดำมาไวกว่า แต่ก็หมดไวกว่า
ใบขวาช้ากว่านิดนึง แต่รอบปลายไหลได้ยาวกว่าดำคับ 180 ยังไปได้ต่อเหลือๆ

อันนี้จากที่เคยลองมาทั้งขาว และดำ ในสภาพเครื่อง20เดิมๆไม่ได้โมอะรัยเพิ่มเติมนะ

ควรใช้25ทั้งชุดคับ ยกกเว้นเวสเกตกระป๋องของ20

ถ้าขับในเมืองผมว่าเป็นใบดำดีกว่า
ถ้าต่างจังหวัดใบขาวจะไปได้ยาวกว่าใบดำ
ใบขวาช้ากว่านิดนึง แต่รอบปลายไหลได้ยาวกว่าดำคับ 180 ยังไปได้ต่อเหลือๆ

อันนี้จากที่เคยลองมาทั้งขาว และดำ ในสภาพเครื่อง20เดิมๆไม่ได้โมอะรัยเพิ่มเติมนะ

ยังจำความรู้สึกตอนบูสต์มาได้รึเปล่าพี่ 55+....ต่อไปก็ต้องลองฟีลลิ่ง 2540..... เอาๆๆ อีกนิดๆ ใกล้แล้ว
:coolly-0044::coolly-0033:

ยังจำความรู้สึกตอนบูสต์มาได้รึเปล่าพี่ 55+....ต่อไปก็ต้องลองฟีลลิ่ง 2540..... เอาๆๆ อีกนิดๆ ใกล้แล้ว :coolly-0044::coolly-0033:

จำได้ซิ เสียงนี่แดกขาด แซ่ดดดด..จิ๊วๆๆๆ..หวานเจี๊ยบบบบบ

** ขอบคุณครับ..ผมใช้วิ่งที่ต่างจังหวัด..น่าจะใบขาวเหมาะกว่านะครับ..แต่ความทนทาน ใบขาว หรือใบดำทนทานกว่ากันครับ..แหม..แต่มันก็ชอบแบบมาเร็วๆด้วยนิ ฮิ..ฮิ...

จะดำหรือขาว มันเป็นบอลแบริ่งทั้งคู่ครับ แต่มาช้าหรือไวกว่านั้นขึ้นอยู่กับน้ำหนักรวมของ ชุดแกนโบครับ

โบใบดำมาไวกว่าเพราะ น้ำหนักเบากว่ามาก แต่ตัวใบหน้าจะเป็นพลาสติกผสม เลยไม่สามารถทนการบูสต์สูงๆได้น่ะครับ

ใบขาวเป็นโลหะ(จำไม่ได้ว่าอะไรกับอะไร) น้ำหนักรวมหนักกว่าเลยต้องใช้เวลามากกว่าในการหมุนให้ได้รอบดูดอากาศ แต่ความทนทานสูงกว่าครับ

จะดำหรือขาว มันเป็นบอลแบริ่งทั้งคู่ครับ แต่มาช้าหรือไวกว่านั้นขึ้นอยู่กับน้ำหนักรวมของ ชุดแกนโบครับ

โบใบดำมาไวกว่าเพราะ น้ำหนักเบากว่ามาก แต่ตัวใบหน้าจะเป็นพลาสติกผสม เลยไม่สามารถทนการบูสต์สูงๆได้น่ะครับ

ใบขาวเป็นโลหะ(จำไม่ได้ว่าอะไรกับอะไร) น้ำหนักรวมหนักกว่าเลยต้องใช้เวลามากกว่าในการหมุนให้ได้รอบดูดอากาศ แต่ความทนทานสูงกว่าครับ
** โอ้ว...ว้าว...ชัดแจ้ง..แดงแจ๋..ขอบคุณมากครับ..ที่ให้ความรู้..จะได้ตัดสินใจได้ถูกครับ.

• กระทู้ ผู้เขียน

โอ้ว แถลงซ่ะแดงแฮดเลย ขอบคุนมากคับพี่:coolly-0044:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม