น้ำเข้ารถอะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31590
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31590

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
25 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
น้ำเข้ารถอะ
https://www.cefiroclub.com/main/forum/index.php?topic=1300.0
ทำตามนี้แล้วก็ยังเข้ามาอีก

เมื่อคืนลองรื้อดูแล้วมันมีรูด้านบนที่ลงมาจากห้องเครื่อง อันนี้ผมว่าไม่ต้องอุดก็ได้เพราะมันไม่ได้เข้าไปในรถนี่ครับ
ส่วนไอ้รูที่อยู่ลองลงมาด้านขวามือ มันจะมียางอุดอยู่แล้ว(รถผมยังฟิตเปี๊ยไม่มีรูให้น้ำเข้าได้เลย)
ส่วนด้านล่างก ยางปิดก็ยังดีอยู่อะครับ

แต่รถผมเวลาฝนตกน้ำก็โผล่มาทุกทีฝั่งคนนั่งอะเลยงง ว่ามาจากไหน
มันมีรูตรงไหนอีกไหมอะครับ

ลองเอาสายยางฉีดแม่มบนกระจก ตรงที่ปัดน้ำฝน อัดตรงรูสาย ก็ไม่เข้าเลยอยากรู้มันมาจากที่ไหนอะ

ลองอุด รูด้านในกระโปรง ที่ร้อยสายไฟเข้ามาอะครับ เอาซิลิโคลน ยิงเข้าไปเยอะๆ
น้ำมันใหลตามสายไฟลงมาได้ครับ ลองรื้อพรมแล้วเอาน้ำฉีดอัดตรง รูร้อยสายไฟดูครับ
ว่ามันมีน้ำเข้ามามั้ย ฉีดตรงสายไฟเลยก็ได้ อ๋ออย่าลืมถอดกล่องเก็บก่อนนะครับ
เดียวงานจะเข้า

เคยเป็น แต่แก้หายแระ
มันจะมีรูเล็ก ๆ ใต้แผงจิ้งหรีดว่ะ
ลองถอดออกมาก่อน แล้วเอาซิลิโคนยาไว้
ไม่หายค่อยหาจุดอื่น

• กระทู้ ผู้เขียน
จะลองดูครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม