• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

อยากสอบถามปัญหาเรื่องโช๊คสไลกระบอกครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Nymph
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Nymph

Register
เข้าร่วม
15 ต.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
โช๊คของผมเป้นโช๊คคู่หน้าไม่ทราบยี่ห้อครับ เป็นโช๊คสไลกระบอก ปรับหนืดได้ ทีแรกตอนใส่ออกจากร้าน รถจะยังไม่มีเสียงอะไร แต่พอคับไปเรื่อยจะมีเสียงดังขึ้น ก๊องๆ ผมก้อเลยไปให้อู่เค้าดู ประกดว่ามันมี clearance เกิดขึ้น แบบว่ามีช่องให้สปริงสามารถขยับได้ เลยทำให้เสียงมันดัง ทีนี้ก้อไขแหวนลองขึ้นไปใหม่ พอวิ่งไปสักพัก ก้อ กลับมาดังอีก ก้อเลยอยากปรึกษา พี่ๆว่า มันสามารถซ่อมได้ไม๊ครับ หรือว่าจะสามารถแก้ไขอย่างไรได้บ้าง

เกรียวมันรูดลงหรอครับ ถ้ามันไม่รูด ก็ลองขันให้แน่น ๆ ดูก่อนครับ

หัวจ๊อยหลวมก็ดังนะครับ เช๊คตรงจุดนี้ด้วย

เป็นโช้คหัวกลับป่าวคับ ลองดูปลอกประคองอีกที่

ให้ช่างขันให้ สองสามรอบแล้วอะคับพอวิ่งไปเรื่อยก้อจะมีเสียงดังขึ้นมาอะครับ ลองทำหลายรอบแล้วก้อยังดังอยู่อะครับ

เอ่ ไอตัวปลอกประคองนี่เป็นอยางไงหรอครับ (เป็นโช๊คหัวกลับอะครับ)

ตกลงขับ ๆ ไปแล้วมันรูดลงมา ทำให้เกิดช่องว่างระหว่างสปริงอีกใช่ใหมครับ หรือ ว่ามันไม่รูดครับ

มันอยู่ด้านในนะคับมันคงจะสึกมากแล้ว ลองเอาจารบีอัดเข้าไปดูน่าจะช่วยได้สักพัก
ถ้าจะให้หายต้องกลึงปลอกตัวนี้ใหม่คับถึงจะหายมันเป็นข้อด้อยของโช้คหัวกลับนะคับ
หรือไม่ลองปรึกษาขั้นต้นที่น่าจะทำได้เองกะพี่น้อยดูหรือไม่ก็ส่งพี่วินซอยเรววดีเพราะแก่ถนัดโช้คที่เป็นหัวกลับ

ตกลงขับ ๆ ไปแล้วมันรูดลงมา ทำให้เกิดช่องว่างระหว่างสปริงอีกใช่ใหมครับ หรือ ว่ามันไม่รูดครับ

== มันน่าจะใช่น่ะคับพอดีตอนขันขึ้นไปผมก้อลืมไม่ได้วัดความห่างด้วยอะครับ แต่ผมว่าน่าจะเป็นแบบนั้นอะครับ มีอู่่ไหนที่ พอไปทำได้ไม๊ครับ เพราะว่าที่พี่วิน นี่เหมือนเค้าจะบอกว่างานเยอะมาก

== มันน่าจะใช่น่ะคับพอดีตอนขันขึ้นไปผมก้อลืมไม่ได้วัดความห่างด้วยอะครับ แต่ผมว่าน่าจะเป็นแบบนั้นอะครับ มีอู่่ไหนที่ พอไปทำได้ไม๊ครับ เพราะว่าที่พี่วิน นี่เหมือนเค้าจะบอกว่างานเยอะมาก
อยู่แถวใหนล่ะครับ เพื่อน ๆ แถว ๆ นั้นจะได้แนะทำให้ครับ

อยู่แถวบางนาคับ ผม ขอบคุณมากครับ พี่ๆชาว Cef

โช็คหัวกลับ ผมเคยใช้ของ บิวสไตล์ รั่วซึม แล้วไม่มีอะไหล่เปลี่ยน ทิ้งอย่างเดียว สุดท้ายไปติวานนท์โช็ค ร้านเปลี่ยนแกนโช็คให้ใหม่ เหมือนโช็คแสตนดาร์ดทั่วไป สุดท้ายจบ ใช้จนมาถึงทุกวันนี้

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม