• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เติมลมยาง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311084
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311084

รักเธอ...CEFIRO
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
2 ก.พ. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากสอบถามคนใช้ล้อ GT4 หน้ากว้าง 9 1/2 นะคับ ที่ใช้ยาง 235-40-18 อะ เติมลมเท่าไรดีคับ รู้สึกว่า ผมเติม 40 จะแข็งกระโด๊กเรย

เติม40ซีรี่เท่านี้ยังไงก้แข็งครับ แต่ ผมว่ามันดีกว่าเติมอ่อนแล้วทำให้แม็กเจอ สภาวะที่หนักขึ้นเสี่ยงกับการที่จะเจอ ขอบถนนแล้วกระแทกถึงแม็ก ทำให้ดุ้งง่ายครับ.. แต่แข็งไปก้ไม่ดี ครับ...ผมว่าซัก35 สำหรับล้อประมาณนี้นะ...

35-40

เเต่ผมว่า ยางขนาดนี้ เติม 30 ก็ เเข็ง

เติม40ซีรี่เท่านี้ยังไงก้แข็งครับ แต่ ผมว่ามันดีกว่าเติมอ่อนแล้วทำให้แม็กเจอ สภาวะที่หนักขึ้นเสี่ยงกับการที่จะเจอ ขอบถนนแล้วกระแทกถึงแม็ก ทำให้ดุ้งง่ายครับ.. แต่แข็งไปก้ไม่ดี ครับ...ผมว่าซัก35 สำหรับล้อประมาณนี้นะ...

พี่อั๋น ผมรู้สึกว่า 40 มันแข็งจนเวลาวิ่งรู้สึกเหมือนไม่มียางเรย เรยอยากจะปล่อยซะหน่อย

35-40

เเต่ผมว่า ยางขนาดนี้ เติม 30 ก็ เเข็ง

30 จะอ่อนไปมั้ยครับ แต่ก็น่าลองดูก่อนเนอะ ลองที่ 35 ก่อนดีก่า แล้วเด๋ว่อยลอง 30

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคับ

พี่อั๋น ผมรู้สึกว่า 40 มันแข็งจนเวลาวิ่งรู้สึกเหมือนไม่มียางเรย เรยอยากจะปล่อยซะหน่อย

30 จะอ่อนไปมั้ยครับ แต่ก็น่าลองดูก่อนเนอะ ลองที่ 35 ก่อนดีก่า แล้วเด๋ว่อยลอง 30

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคับ

ต้องระวังหลุมกับคอสะพานหน่อยน่ะ

กระแทกมาทีนี่ แม็กช์บานเลยน่ะ

ผมเติมแค่32อ่ะครับ แต่รถเมลเล็ก ไม่แน่ใจ เค้าเติมกันเท่าไร....แอ๊:coolly-0010:

ผมเติมแค่32อ่ะครับ แต่รถเมลเล็ก ไม่แน่ใจ เค้าเติมกันเท่าไร....แอ๊:coolly-0010:

แหะๆ น้องเปา รถเมล์เล็กพี่เปลี่ยนไปแล้วนะ เด๋วลงรูปให้ดู

34 กำลังดี

แน็กเติม 32 ก็คิด(เองรึป่าว)ว่ากำลังดีนะ..แหะๆ

ปล.แต่ไม่ได้ใช้ gt4 นะ หน้ากว้าง 9

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม