• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

Rb20DET วิ่ง 120km/h รอบเครื่อง 4500 ผิดปกติรึใม่

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ baow
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

baow

Register
เข้าร่วม
19 ก.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
Rb20DET วิ่ง 120km/h รอบเครื่อง 4500 ผิดปกติรึป่าวครับ

แล้วรอบเครื่องของท่านๆ อยู่ประมาณเท่าไหร่

ถ้าผิดปกติ แล้วผิดปกติที่ตรงหนายอ่ะ

Rb20DET วิ่ง 120km/h รอบเครื่อง 4500 ผิดปกติรึป่าวครับ

แล้วรอบเครื่องของท่านๆ อยู่ประมาณเท่าไหร่

ถ้าผิดปกติ แล้วผิดปกติที่ตรงหนายอ่ะ
ที่เกียร์ 5 หรือเปล่าครับ แล้วเฟืองท้ายเบอร์อะไร โดยส่วนมาก ความเร็ว120ที่เกียร์5 รอบเครื่องยนต์ไม่น่จะเกิน 3500 มากสุด:coolly-0003:

เกียร์ auto ติดมากับเครื่องไม่แน่ใจว่า สูงสุดเกียร์ใหน เฟืองท้ายเดิม 12V ล้อขอบ 17

อาการนี้เกิดจาก สาเหตุอะไรครับ

เกียร์เสียหรือป่าวครับ วิ่งได้แค่ 3เกียร์ ออโต้

ไม่เกียร์เสีย ก็ เฟืองท้ายทดเยอะเกิน แต่น่าจะเป็นอย่างแรกมากกว่า

เป็นไปได้มั๊ย ที่จะเป็นที่กล่องเกียร์ เคยนับลองดูเหมือนว่าเกียร์เปลี่ยนแค่ เกียร์ 3 อ่ะ

มีคนจะให้ลองเปลี่ยนกล่องเกียร์บ้างมั๊ยเนี่ย อิอิ

ถามด้วยเหมือนกันคับ ผมjbo at เฟืองท้ายเดิมbm4.45
วิ่ง80รอบอยู่ที่3000
/'//'//'/100/'//'//'//'//'//'//'//'//'//'//'//'/4000
/'//'//'/120/'//'//'//'//'//'//'//'//'//'//'//'/5000
ที่เกียร์5อะคับ อยากรู้ว่ารอบสูงเกินไปรึเปล่าคับ
มันเหมือนกับว่าบูสมันมารออยู่ตลอดเลยอะคับ
กดเป็นมาเลย แล้วต้องแก้ไขตรงจุดไหนคับ รอบถึงจะต่ำลงอะคับ:coolly-0029:

ถามด้วยเหมือนกันคับ ผมjbo at เฟืองท้ายเดิมbm4.45
วิ่ง80รอบอยู่ที่3000
/'//'//'/100/'//'//'//'//'//'//'//'//'//'//'//'/4000
/'//'//'/120/'//'//'//'//'//'//'//'//'//'//'//'/5000
ที่เกียร์5อะคับ อยากรู้ว่ารอบสูงเกินไปรึเปล่าคับ
มันเหมือนกับว่าบูสมันมารออยู่ตลอดเลยอะคับ
กดเป็นมาเลย แล้วต้องแก้ไขตรงจุดไหนคับ รอบถึงจะต่ำลงอะคับ:coolly-0029:
เฟืองท้าย4.45 รอบมันจะจัดไปหรือป่าวครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม