• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

RB20E มันอืดมากป่าวครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ CefiLution
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

CefiLution

ไม่แรงแต่เร้าใจ
Register
เข้าร่วม
7 ธ.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ปกติอัตราเร่งมันเป็นยังไงครับ พอดีพึ่งได้รถมา เครื่องเดิม 12V เกียร์ออโต้รบกวนผู้รู้ครับ:coolly-0033:

ไม่อืดมาหรอกครับ

ไปได้เรื่อยแต่อายุเครื่องก้อปาเข้าไปจะ20ปีแล้ว

อัตราเร่งก้อสมเหตุสมผลกับเครื่องอ่ะครับ

อืดตอนเกียแรก ต้นๆ นอกนั้นวิ่งพริ้วกระจาย แล้วที่สำมะคัน.............อึดมากด้วยคับ พังยากจิงๆ

อืดตอนเกียแรก ต้นๆ นอกนั้นวิ่งพริ้วกระจาย แล้วที่สำมะคัน.............อึดมากด้วยคับ พังยากจิงๆ
ยืนยันครับ ตามนี้เลย 4ปีเต็มครับ กับเครื่องตัวนี้ :coolly-0010:

เกีย 1 2 ไปแบบเรื่อยๆ เอื่อยๆ ผู้ดี ผู้ดี พอลอยตัวเเล้วก็พอได้ครับ

เรื่องความอึดผมยอมเลยครับ
เมื่อ 2 ปี ที่แล้วผมอยากวางเครื่องใหม่มากแต่มันไม่พังซะที
ผมขับขึ้นเขาน้ำหนาวแบบไม่มีน้ำมันเครื่องติดปลายสายวัดเลย
เครื่องดังละรัว กะว่าพัง แม้งไม่พัง กลับมาเต็มน้ำมันเครื่อง ใช้ได้ต่อ 55+

:coolly-0044::coolly-0028:

ถ้ารถเราไม่บรรทุกอะไรมากเกิน ความจำเป็น หรือไปตัดแปลงเฟืองท้ายให้มีอัตราทดที่เปลี่ยนไปจากโรงงานประกอบมาก็ไม่น่า อืดมากครับ
(ขึ้นอยู่กับเครื่องด้วยน่ะครับ ว่าเครื่องสถาพไหน ถ้าเครื่องหลวม ๆ ใช้งานมาหลายปีเเล้วไม่ใด้ทำอะไรมันเลย มีเเน่ครับ อาการนี้)

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณสำหรับทุกๆความเห็น

ถ้าอยากให้เครื่องมันกลับมามีชีวิตชีวาอีกครั้งต้องแก้จุดไหนบ้างอ่ะครับ รบกวนอีกทีครับ:coolly-0023:

OH. เครื่องยนต์ใหม่ ครับ

เกียร์พังไปสองลูก เครื่องก็ยังไม่ยอมพัง

ของผมเกียร์ MT วิ่งมา 3 แสนกว่าแล้ว ตอนนี้ติดแก๊ส ยังวิ่งทะลุ 180km/h อยู่เลย ก็รอให้พังก็ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่

ของผมก้ อึด ครับ มีชั่วโมงขึ้นอะครับ...กว่าจะเสร็จ...

เปลี่ยนเครื่องพร้อมเกียร์คุมกว่าครับ ถ้าทำเครื่องดีเกียร์พังอีกมันจะพอๆกับว่าง 20bo แล้วครับ:coolly-0003:

ของผมก้ อึด ครับ มีชั่วโมงขึ้นอะครับ...กว่าจะเสร็จ...

อะไรอึดอะพี่อั๋น จิงเหรอ

ซักผ้าหรือครับ

ใช้เครื่องซักผ้าเหรอ แทนซักด้วยมือ 555

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม