• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามผู้รู้นิดเดียวครับ ล้อ advan RG1 ล้อก๊อปปี้ หรือ rota จะมีลอยปั๊ม แบบนี้มั้ยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pojard
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pojard

Register
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณครับ พอดีพึ่งได้มาครับ

ไม่ทันสังเกตุซักที แต่ผมว่าปลอม

เอามาขายให้ผมมา 40000บาท 555++

สวยครับ สถาพใหม่มากๆ สีสดด้วย ได้แต่ไดมาครับ

เดี๋ยวผมไปดูหลังบ้านให้ครับ ว่ามีเหมือนกันหรือป่าว

แก้ไขล่าสุด:
เด๋วตามกระทู้ตัวเองไปหน้าเทคนิคนะครับ

ปลอม

มันเนียนได้ ขนาดนี้เลยหรือเนี่ย

RG 1 มีงาน ROTA ด้วยหรอครับ...........ไม่เคยเห็นอะครับ

มีครับ

- เพราะ ไอ่สัญลักษณ์นี้มัน เป็นสถาบันทดสอบล้อจากประเทศญี่ปุ่น ที่มีชื่อเสียงเเละได้การยอมรับ
ถ้าล้อเเม็ก ถ้าไม่มีสัญลักษณ์นี้มา เเสดงว่าเป็นล้อที่ไม่ผ่านการทดสอบมาตรฐานครับ

ความหมายของ JWL

-JWL = Japan Light Wheel Alloy
คือ เป็นล้อที่ผ่านการตรวจสอบจากสถาบันดังกล่าวมา ง่ายๆคือ ล้อที่ออกจากประเทศญี่ปุ่น ต้องมีมาตรฐานของประเทศญี่ปุ่นประมาณนั้นครับ
(เช่น มอก. ของบ้านเรา สังเกตุอุปกรณ์เครื่องใช้ไฟฟ้า หรือ อื่นๆครับ จะมี มอก. รับรองคุณภาพ)
แต่ในทางเดียวกัน ไม่ได้หมายความ ว่าล้อที่ออกมาจากเยอรมันหรือที่อื่นจะไม่มีตัวนี้นะครับ
มีสิทธิ์มีได้เหมือนกันครับ เพราะไอ่สัญลักษณ์นี้มัน เป็นสถาบันทดสอบจากประเทศญี่ปุ่น

มาดูต่อว่ามีสถาบันอะไรบ้าง ที่ได้รับการยอมรับในปัจจุบันนี้

1. JWL-T ( Japan Light Alloy Wheel Truck & Bus) เป็นสถาบันจากประเทศญี่ปุ่น
2. VIA (Vehicle Inspection Association) เป็นสถานบันตรวจสอบมาตรฐานความของ JWL
3. AS ( Australian Standard 1638 ) เป็นสถาบันรับรองจากประเทศออสเตเรีย
4. KBA ( German Government Motor Vehicle Authority) เป็นสมาคมรับรองของ สหรัฐอเมริกา
5. TUV Certification หรือสถาบันรับรองความปรอดภัยของ ประเทศเยอรมัน

///// ขอให้โชคดีกับการชื้อล้อชุดใหม่ครับ //////////

รอยปั๊มที่ให้ดูอ่ะ เหมือนของแท้ เพราะผมเคยใช้อยู่
แต่ของปลอมไม่เคยสังเกตุว่ามีหรือไม่มีนะ ถ้าของปลอมนะ ใช้ไปสักระยะ ไอขอบสีน้ำเงินจะ สีดอย่างเห็นได้ชัด เพราะเคยเห็นน้องแถวบ้านใส่อยู่ใน ซีวิค ผมแนะนำให้ดูที่ตราปั๊ม ด้านในแม็กดีกว่า มันจะระบุชัด มองได้ง่าย งานปั๊มมันจะต่างจากของแท้

แก้ไขล่าสุด:

^
^
ในทำนองเดียวกับ ทาโกะ ว่า ถ้าของปลอมมาเเล้ว
เเต่ เค้าใช้เเล็คเกอร์เกรดดี พ่นทับอีกที ก็ นาน ชีดเหมือนกัน ครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณ ทุกคำตอบนะครับ ที่จริงมันก็ เป็นล้อแท้ละครับ แต่แค่อยากจะรู้ว่าของก๊อปปี้
มันจะมี ตราอย่างว่าหรือเปล่า เท่านั้นเองครับ ขอบคุณเพื่อนๆมากครับ

เมื่อวานไปดูของปลอม มาให้แล้ว มันไม่มีปั๊มครับแต่เป็นแค่สติ๊กเกอร์

เมื่อวานไปดูของปลอม มาให้แล้ว มันไม่มีปั๊มครับแต่เป็นแค่สติ๊กเกอร์

-มันสีโป้วทับ หรือ ป่าว ?

-บางครั้งตำเเหน่งการปั้มก็ไม่ตรงกัน อาจจะอยู่ที่

/// ก้านของล้อเเม็ก ก็ได้
/// ขอบด้านใน
/// รูยึด
/// จุ๊ปเติมลม

เเล้วเเต่ผู้ผลิต

RG1 มีก๊อบ หน้า กว้างๆด้วยหรอครับ ไม่เคยเห็น

เห็นแต่ RG2

ขยับขึ้นมานิดนึงครับ
อยากรู้ **ต่อ**
5555
กำลังมัน

ขยับขึ้นมานิดนึงครับ
อยากรู้ **ต่อ**
5555
กำลังมัน

มีครับ

- เพราะ ไอ่สัญลักษณ์นี้มัน เป็นสถาบันทดสอบล้อจากประเทศญี่ปุ่น ที่มีชื่อเสียงเเละได้การยอมรับ
ถ้าล้อเเม็ก ถ้าไม่มีสัญลักษณ์นี้มา เเสดงว่าเป็นล้อที่ไม่ผ่านการทดสอบมาตรฐานครับ

ความหมายของ JWL

-JWL = Japan Light Wheel Alloy
คือ เป็นล้อที่ผ่านการตรวจสอบจากสถาบันดังกล่าวมา ง่ายๆคือ ล้อที่ออกจากประเทศญี่ปุ่น ต้องมีมาตรฐานของประเทศญี่ปุ่นประมาณนั้นครับ
(เช่น มอก. ของบ้านเรา สังเกตุอุปกรณ์เครื่องใช้ไฟฟ้า หรือ อื่นๆครับ จะมี มอก. รับรองคุณภาพ)
แต่ในทางเดียวกัน ไม่ได้หมายความ ว่าล้อที่ออกมาจากเยอรมันหรือที่อื่นจะไม่มีตัวนี้นะครับ
มีสิทธิ์มีได้เหมือนกันครับ เพราะไอ่สัญลักษณ์นี้มัน เป็นสถาบันทดสอบจากประเทศญี่ปุ่น

มาดูต่อว่ามีสถาบันอะไรบ้าง ที่ได้รับการยอมรับในปัจจุบันนี้

1. JWL-T ( Japan Light Alloy Wheel Truck & Bus) เป็นสถาบันจากประเทศญี่ปุ่น
2. VIA (Vehicle Inspection Association) เป็นสถานบันตรวจสอบมาตรฐานความของ JWL
3. AS ( Australian Standard 1638 ) เป็นสถาบันรับรองจากประเทศออสเตเรีย
4. KBA ( German Government Motor Vehicle Authority) เป็นสมาคมรับรองของ สหรัฐอเมริกา
5. TUV Certification หรือสถาบันรับรองความปรอดภัยของ ประเทศเยอรมัน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม