• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

หาซื้อ shock kayaba มือหนึ่งได้ที่ไหนครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Expressway
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Expressway

Member
Register
เข้าร่วม
5 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
มีเรื่องอยากสอบถามเพื่อนๆพี่ๆครับ คืออยากได้ shock up kayaba รุ่น Special New SR กระบอกสีฟ้าอ่ะครับ อยากทราบว่าในเมืองไทยมี dealer ที่ขายอยู่มั้ยครับ แล้วมีรุ่นอื่นๆแนะนำมั้ยครับเป็นยี่ห้ออื่นก็ได้ อยากได้โช๊คที่แข็งกว่าของเดิมแต่ไม่อยากได้สตรัทอ่ะครับ ใครมีเบาะแสช่วยชี้เป้าด้วยนะครับ

ร้านอะไหล่ที่ขายอะไหล่นิสสันย่านวรจักรครับมีแน่นอน

เคยถามแล้วที่ บ.สยาม..ที่นำเข้ามา..ตัวnew sr ต้องบินไปซื้อเองที่ยุ่น

ผมลองโทรไปถามหลายๆที่ดูแล้วมันไม่มีรุ่นนี้อะครับต้องไปหาพี่ยุ่นเท่านั้นป่ะครับ แล้วมีรุ่นอื่นๆแนะนำบ้างมั้ยครับ ^^

ไม่ลองดูโอลินอ่ะ

koni ตรงรุ่น A31 เบิกใหม่ คู่หน้า 15800.- ปรับได้ 3 ระดับ มาแต่ไส้ต้องใส่กับ กระบอกโช๊คเดิม ครับ กำลังจะเปลี่ยน เร็วๆนี้ครับ แพงเหมือนกัน แต่ก็น่าจะคุ้มครับ

koni ตรงรุ่น A31 เบิกใหม่ คู่หน้า 15800.- ปรับได้ 3 ระดับ มาแต่ไส้ต้องใส่กับ กระบอกโช๊คเดิม ครับ กำลังจะเปลี่ยน เร็วๆนี้ครับ แพงเหมือนกัน แต่ก็น่าจะคุ้มครับ
ได้ผลยังไง มาแจ้งให้ทราบกันด้วยน๊าา เป็นความรู้ๆ :coolly-0001::coolly-0044::coolly-0033:

เอ่อแล้วมันจะใส่กับกระบอกโช๊คเดิมยังไงอ่ะครับพี่ ไม่เข้าใจครับ
แล้วถ้าซื้อทั้งชุดมันกี่บาทครับ ซื้อจากที่ไหนเหรอครับ รบกวนชี้เป้าด้วยครับ
เป็นพระคุณอย่างสูง

ผมเบิกที่ ออโต้แบกส์ ครับเมื่อ 5 ปีที่แล้ว ผมเบิกคู่หลัง โคนี่ กระบอกเหลืองมา ราคา
10300.- มาทั้งต้นเลย ไม่ได้ มาแต่ไส้เหมือนคู่หน้า ที่เวลาใส่จะต้อง หย่อนลงไปใน
กระบอกโช๊คเดิมๆ ที่เราใช้ติดรถครับ พอเข้าใจยังครับ
ยี่ห้อ กาเบรียล ที่ ออโต้แบก ก็มีครับ ถูกหน่อย ราคา เมื่อ 5 ปีที่แล้ว คู่หน้า 10200.-
คู่หลัง 6300.- ( คู่หลัง ก่อนที่ผมจะใส่ koni ผมลองใส่ กาเบรียล ดูก่อนมันนิ่มมากๆ ปรับ โหมดsport ของเดิมยังรู้สึกชอบกว่า สรุปไม่ถูกใจต้อง ขับรถกลับไปเพิ่มเงินเปลี่ยนเป็น koni ที่ผมใช้อยู่ทุกวันนี้ครับ จบข่าว:coolly-0023:
koni คู่หน้า ปรับได้ 3 ระดับความแข็ง คู่หลังปรับไม่ได้ ทั้งหมดใช้สปริง เดิมได้เลย
ผมทำที่ สาขา พัฒนาการ tel. 02-7223513-5 ใกล้ที่ไหนทำที่นั่น ครับ น่าจะเหมือนกันทุกสาขา

แก้ไขล่าสุด:
อ้อ โอโต้แบค พัฒนาการนี่เอง...

เห็นที่ Genial เป็น Dealer ของ Kayaba

ผมเคยใช้ติดรถมา โช๊คเดิม ไส้โคนี่ แต่ดันตัดสปริงมา แข็งมากๆคับ (สงสัยเจ้าของเดิมโมฯ มาซะเสีย อิอิ)

ส่วน kayaba กระบอกฟ้า ก้อเคยได้ยินว่าดีนะคับ มีพี่สะใภ้ของเพื่อนเป็นตัวแทนจำหน่ายอยู่คับ ลองโทรไปสอบถามดูนะคับ ผมไม่ทราบราคา 081-279-6401 ชื่อโอ๊ต

**แต่ถ้าอยากได้จริงๆ เป็นของมือ2 ..เชียงกงเป็นตึกแถว อยู่แถวๆสาย4 มุ่งหน้าเพชรเกษม ติดกับปั๊มเชลล์ คับ ขายอยู่หน้า/หลัง 7,000 บาทไทย สภาพดีเลย (ส่วนผมได้แต่มอง ตังค์น้อย ฮี่ๆๆๆ)

ผมมีเก็บไว้ชุดนึง มือสองจากยุ่น สภาพป้ายแดงเลย พร้อมสปริงRSR ครบชุด4ต้น

สนใจโทรมา NOT 089-9878208

ไฟล์แนบ

• KYB new SR1.jpg
    KYB new SR1.jpg
    73.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 57

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม