• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

**ขอแบบ..กระจ่าง**

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ l3angsue
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

l3angsue

Member
Register
เข้าร่วม
27 ส.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือมือใหม่มากๆๆ ครับ อยากใส่อย่างที่ใส่กัน เบรค r32 gts ตอนนี้รถเดิมๆๆ เลย ต้องมีอะไรบ้างครับ คือเกิดผมซื้อ ของในเวป ที่ขายกันใส่ได้เลยเปล่าครับ คืออยากรู้ว่าประกอบด้วยอะไรบ้าง แต่เห็นใน เวป บอกให้ใช้ ดุมหน้า s14 แล้วต้องมี อะไหล่ตัวใดบ้าง หรือ ยกใส่ได้เลย ขอบคุณครับ

ก็จะเลือกเจาะดุมเดิมล้อหน้า และใส่ ดุมหลังสกายก็ได้ ส่วนเรื่องคาลิเปอร์ก็รูร้อยน็อตเป๊ะๆ ไม่ต้องกลัวว่าจะเยื้องรู

สรุปว่าถ้าของมีเงินถึง ใส่ได้ไม่ต้องดัดแปลงครับ เสียค่าแรงใส่อย่างเดียว

ก็จะเลือกเจาะดุมเดิมล้อหน้า และใส่ ดุมหลังสกายก็ได้ ส่วนเรื่องคาลิเปอร์ก็รูร้อยน็อตเป๊ะๆ ไม่ต้องกลัวว่าจะเยื้องรู

สรุปว่าถ้าของมีเงินถึง ใส่ได้ไม่ต้องดัดแปลงครับ เสียค่าแรงใส่อย่างเดียว

ชัดเจนมากๆครับ :coolly-0010:

คือมือใหม่มากๆๆ ครับ อยากใส่อย่างที่ใส่กัน เบรค r32 gts ตอนนี้รถเดิมๆๆ เลย ต้องมีอะไรบ้างครับ คือเกิดผมซื้อ ของในเวป ที่ขายกันใส่ได้เลยเปล่าครับ คืออยากรู้ว่าประกอบด้วยอะไรบ้าง แต่เห็นใน เวป บอกให้ใช้ ดุมหน้า s14 แล้วต้องมี อะไหล่ตัวใดบ้าง หรือ ยกใส่ได้เลย ขอบคุณครับ

ส่ง PM มาสอบถามขอตอบในนี้ล่ะกัน เผื่อเป็นความรู้สำหรับท่านอื่นๆด้วย
สิ่งที่มีอยู่ตอนนี้ ด้านหน้ามีชุดเบรค 32gts ด้านหลังมีดุม Sky และชุดเบรค
กรณีแรก ต้องการใส่ล้อขนาด 4x114.3
- นำจานเบรค r32gts ไปเจาะเป็น 4x114.3 ทั้ง 4 ใบหน้าหลัง แล้วนำมาใส่ได้เลย สิ่งที่ต้องคำนึง ล้อต้องมี Off ไม่ติดคาลิเปอร์เบรค หรือจำพวกล้อก้านยกทั้งหลายจะใส่ได้ ส่วนดุมหลังไม่ใช้
กรณีที่สอง ต้องการใส่ล้อขนาด 5x114.3 ล้อต้องมี Off ไม่ติดคาลิเปอร์เบรคเช่นกัน
ล้อหน้า
ทางเลือกแรก ผลดีประหยัดค่าใช้จ่าย ผลเสียล้ออาจสั่นที่ความเร็วระดับหนึ่งยิ่งล้อมีความกว้างมากเท่าไหร่โอกาสสั่นก็มีมากเท่านั้น ใช้วิธีเจาะดุมหน้าจากเดิม 4x114.3 เป็น 5x114.3 แล้วนำไปใส่จบ.
ทางเลือกที่สอง ผลเสียค่าใช้จ่ายสูง และเวลาลูกปืนล้อเสียหาอะไหล่ไม่ได้ต้องแปลงถ้าเป็นดุม S14 หรืออาจไม่ต้องแปลงถ้าใช้ดุมซิ่ง ผลดีล้อจะไม่สั่น คือไปหาซื้อดุม S14 ยกทั้งคอม้าหรือดุมซิ่งแล้วแต่กำลังทรัพย์ พร้อมลูกหมากปลายปีกนกมาใส่จบ.
ล้อหลัง
ถอดของเดิมออกแล้วนำดุม Skyline gts มาใส่ พร้อมด้วยชุดเบรคหลังจบ.
ปล.ชุดเบรค ควรนำมาล้างให้สะอาดหรือจะพ่นสีให้สวยงามก่อนก็ได้ ส่วนจานเบรคเจียรจานด้วยก็ดีครับ ซื้อเบรคควรดูความหนาของขนาดจานด้วย เพราะถ้าจานบางมากมาแล้วเจียรจานอีกไม่นานก็คดครับ

ขอเสริมนิดนึงครับ: ถ้าเปลี่ยนดุมเป็น 5 รู อย่าลืมคำนวนงบประมาณเรื่องล้อรวมถึงยางด้วยครับ เรื่องนี้งบก้อนใหญ่ครับ (สู้กันต่อไป)

ดุมหน้า s14 พร้อมคอม้า เปลี่ยนน็อตยาวที่ปีกนกด้วย ของเดิมสั้นไป ข้างหลัง ดุม sky พร้อมจานและปั๊ม ไม่ต้องแปลง รูเป๊ะ สุดท้ายของท้ายที่สุด เตรียมล้อก่อนนะครับ ensure ว่าไม่ติด

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม