สอบถามเรื่องเต็ดซิ่งหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ ake873
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ake873

Register
เข้าร่วม
27 ก.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีอยากหาเต็ดซิ่งมาใส่ครับไม่ทราบว่ามีข้อดีแล้วข้อเสียไงครับถ้าใส่ควรจะใส่กี่wayดีครับบ แล้วควรใส่แบบกี่เปอร์เซนต์ครับบรบกวนหน่อยนะครับบ ขอบคุณมากครับ:coolly-0007:

ผมใส่ของสกาย4.1อยู่ขับแล้วรู้สึกว่าท้ายมันเกาะดีกว่าของเดิมๆนะครับ แต่เรื่องจับกี่%หรือกี่WAY น่ะไม่ทราบจริงๆครับ รอผู้รู้มาช่วยตอบอีกทีล่ะกัน
:coolly-0001:

พอดีอยากหาเต็ดซิ่งมาใส่ครับไม่ทราบว่ามีข้อดีแล้วข้อเสียไงครับถ้าใส่ควรจะใส่กี่wayดีครับบ แล้วควรใส่แบบกี่เปอร์เซนต์ครับบรบกวนหน่อยนะครับบ ขอบคุณมากครับ:coolly-0007:
ถ้าใช่งานก็ 1.5 way จะดีกว่าครับ แต่ถ้ากี่เปอร์เซ็นไม่เคยเห็นน่ะครับ ถ้า 1 way ก็จะจับเวลาเร่ง อีก .5 หรือ 2 way ก็จะจับตอนยกคันเร่งครับ รายละเอียดถามผู้รู้อีกน่ะครับ:coolly-0031:

ตอบเท่าที่รู้นะ
1 way เร่งจับ ถอนไม่จับ
1.5 way เร่งจับ ถอนจับครึ่งนึง
2 way เร่งจับ ถอนก็จับ

ใช้งานแนะนำ 1.5 ก็พอครับ

ใส่ให้ตรงตามการใช้การของรถคันนั้นจะดีกว่านะคับ

ถ้าเป็นรถบ้านไม่ได้ทำแข่งอะไร ก็ใส่เต็ดโรงงานก็พอแล้วคับ

เต็ดซิ่งมันมีทั้งคุณและโทษคับ

ใส่ให้ตรงตามการใช้การของรถคันนั้นจะดีกว่านะคับ

ถ้าเป็นรถบ้านไม่ได้ทำแข่งอะไร ก็ใส่เต็ดโรงงานก็พอแล้วคับ

เรื่องจริง... :coolly-0003:

กั๊ก.....กั๊ก.....กั๊ก......กั๊ก:coolly-0010:

อยากจะขาย Cusco 2Way 4.1 เบื่อแล้วครับดีดเกิน !!!

ถ้าใช่งานก็ 1.5 way จะดีกว่าครับ แต่ถ้ากี่เปอร์เซ็นไม่เคยเห็นน่ะครับ ถ้า 1 way ก็จะจับเวลาเร่ง อีก .5 หรือ 2 way ก็จะจับตอนยกคันเร่งครับ รายละเอียดถามผู้รู้อีกน่ะครับ:coolly-0031:
ตอบเท่าที่รู้นะ
1 way เร่งจับ ถอนไม่จับ
1.5 way เร่งจับ ถอนจับครึ่งนึง
2 way เร่งจับ ถอนก็จับ

ใช้งานแนะนำ 1.5 ก็พอครับ

ข้อมูลดีดี..ตามที่คนอื่นๆ แนะนำครับ ประเด็นคงต้องอยู่ที่เราใช้รถประเภทไหน ถ้าใช้งานปกติธรรมดา+เครื่องก็แตนๆ 2500-3000 cc แบบนี้คงไม่ต้องใช้เต๊ดซิ่งหรอกครับ เต๊ดโรงงานธรรมดาก็พอ แต่ถ้าใช้เพื่อการแข่งขันหรือขับสนุกๆ ในสนามประเภทดริฟหรือแดร๊กหรือเครื่องโมดิฟายมาพอประมาณแบบนี้ควรใส่ จะเห็นประสิทธิภาพของเต๊ดซิ่ง เพราะคุณสมบัติของเต๊ดซิ่งจะช่วยให้ล้อขับเคลื่อนทั้งสองข้างหมุนไปพร้อมๆ กันทำให้ลดอาการดีดดิ้นของรถได้มาก (ทั้งนี้ต้องขึ้นอยู่กับปัจจัยแนๆ ประกอบด้วยเช่นขนาดกว้างของล้อ) ที่นี้พอรถดิ้นน้อยก็จะทำให้การถ่ายทอดแรงม้าลงสู่พื้นได้เต็มเม็ดเต็มหน่วยตามกำลังเครื่องยนต์ที่มี โดยเฉพาะการออกตัวในทุกครั้งที่สับเกียร์ที่รอบสูงๆ มันพะยะค่ะ...โย้ว
ปล.เด็กเล็ก คนชรา และสตรีมีครรภ์ห้ามนั่งเด็ดขาด

คุณจะเกิดเมื่อมีการใช้งานที่ถูกประเภท+กำลังเครื่องยนต์ที่เหมาะสม
โทษจะเกิดเมื่อนำมาใช้งานบนถนนหลวง ใส่แล้วอาจเลี้ยวไม่เป็น..อุ๊บ.

อยากจะขาย Cusco 2Way 4.1 เบื่อแล้วครับดีดเกิน !!!

คำตอบมาแล้วตามนี้..

สรุป..ต้องถามตัวเองก่อนว่ารถที่ใช้ นำใช้งานประจำในชีวิตประจำวัน หรือใช้งานบางครั้งเผื่อไว้ขับสนุกๆ ในบางวันที่อยากซัด.สนองตอบต่อความต้องการส่วนตัวชั่วครู่ชั่วยาม..แต่ถ้าใส่เพื่อความโก้เก๋เวลาเลี้ยวชาวบ้านรุมมองเพราะได้ยินเสียงเต๊ดที่ฟังแล้วเหมือนช่วงล่างมันจะพังล่ะก็ จัดไปเลยครับ แต่ไม่ได้ประโยชน์

ใส่ไปไม่เหมาะ กับการใช้งาน แค่ขึ้นห้างหรือ เข้าจอดก็เบื่อแล้วครับ

คุณจะเกิดเมื่อมีการใช้งานที่ถูกประเภท+กำลังเครื่องยนต์ที่เหมาะสม
โทษจะเกิดเมื่อนำมาใช้งานบนถนนหลวง ใส่แล้วอาจเลี้ยวไม่เป็น..อุ๊บ. ขออีกนิดครับว่าเต็ดซิ่งมันออกแบบมาเพื่อที่จะให้ล้อทั้งคู่มันหมุนไปพร้อมๆและเท่าๆกัน ฉะนั้นมันอาจจะเกิดผลเสียตอนเข้าโค้ง เพราะในการเข้าโค้งล้อด้านดค้งกับนอกโค้งมันจะหมุนไม่เท่ากันครับ:coolly-0003:

ดันขึ้นมา เพราะมีคนชอบถามพอจะเป็นประโยชน์บ้าง

แล้วพวกเต็ตสกายลายที่ใส่กับเพลาข้างเดิม12วาล์วมันเป็นของตัวไหนครับหรือเป็นพวา200sxครับ

แล้วพวกเต็ตสกายลายที่ใส่กับเพลาข้างเดิม12วาล์วมันเป็นของตัวไหนครับหรือเป็นพวา200sxครับ

ส่วนใหญ่เป็นของ 200 หรือไม่ก็ Silvia ครับ และส่วนน้อยก็มีของ Skyline บางตัวเหมือนกันครับ สุดท้ายจะเป็นของอะไรก็ LSD โรงงานเหมือนกันครับ

ข้อดี...รถวิ่งดีโดยเฉพาะออกตัว เทคออกตัวทีพุ่งออกไปเลย(ตอนยังไม่ใส่ล้อหมุนฟรีควันท่วมอยู่ล้อเดียวอีกล้อไม่หมุนรถไม่วิ่ง) และก็เผื่อรถติดหล่มหรือล้อแขวนลอยข้างนึงที่ล้อหลังครับ ช่วยได้เลยไม่ต้องเข็น(เคยมาแล้วครับ)

ข้อเสีย...เสียงดังเหมือนรถจะพังเลย แถมยางหมดเร็วกว่าเก่าอีกและก็เสียตังก์แน่ ๆ

อันนี้รู้สึกส่วนตัวนะครับ

ใส่แล้วจะรู้ว่า...หมุน...เป็นยังไง

ถ้าออกแรงมากไปซักหน่อยกลับรถแล้วรถหมุน ออกตัวที่ไฟแดงถ้าออกแรงๆและไม่ได้ตรงไป ก็หมุนอีก

แหล่มเลยยยย คิดถึงลูกเก่า

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม