• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รถดับไปเองค่ะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ LingLom
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

LingLom

Register
เข้าร่วม
19 พ.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
:coolly-0041:รบกวนพี่ ๆ ในเว็บอีกรอบน่ะค่ะ คือเมื่อวานขับรถอยู่ดี ๆ ค่ะหลังจากติดไฟแดงพอเริ่มออกตัวรถก็ดับเลยค่ะ ปิดไฟทุกอย่างหมดพยายามสตาร์อีกรอบ ใช้เวลาประมาณ 10 นาทีกว่าจะสตาร์ติด (น้ำมัน+แก๊ส มีเหลืออีกเยอะค่ะ) อาการแบบนี้จะเป็นเวลาที่รถติดไฟแดงนาน ๆ แล้วออกตัวค่ะ หรือวันนั้นตอนถอยหลังอยุ่ ๆ ก้ดับเช่นกัน แต่ถ้าวิ่งระยะทางไกลไม่มีปัญหา วิ่งตลอดไม่มีปัญหา แต่ถ้าถอยหรือออกตัวช้า ๆ แล้วจะดับค่ะ เกือบโดนชนมาหลายรอบแล้ว ต้องทำไงดีค่ะ แบตก็พึ่งเปลี่ยนมาเอง รถเป็นรุ่น 2.0G เครื่องเดิม ๆ ค่ะไม่ไ้ด้ทำรายเลย พึ่งซื้อมเมื่อวันที่ 17 เอง เศร้าใจมากเลยค่ะ :coolly-0011:

:coolly-0042: อาการตอนที่สตาร์เครื่อง ก็คือ เปิดกุญแจแล้วไฟสถานะติดครบค่ะ แต่ไม่มีเสียงเครื่องยนต์เลยเงียบ ๆ หลังจากพยายามใหม่อีกรอบพร้อมทั้งเหยียบคันเร่ง ถึงจะสตาร์ติด
เกิดอาการแบบนี้ประมาณ 4-5 ครั้งแล้วค่ะ ต้องขอโทษถ้าอธิบายไม่เข้าใจ พอดีไม่มีความรู้เรื่องรถเลย:coolly-0008:

รถเเก๊สช่ะ ด้วย ครับ
รอผู้ใช้เเก๊สมาตอบดีกว่าครับ

อืม ตอนนี้ขับได้ใช่ป่าวคับ แนะนำให้กลับไปที่ร้านติดแก๊ส แล้วบอกอาการ ให้ช่างฟังดูนะคับ
.......................................
ขับแล้วดับ นิ เป็นทั้งแก๊ส และน้ำมันเลยรึป่าวคับ

เป็นตอนใช้แก๊สค่ะ เพราะตอนสตาร์จะเป็นน้ำมันก่อนแล้วมันจะตัดเป็นแก๊สเอง รถซื้อมือสองมาค่ะ ไม่รุ้เค้าติดแก๊สที่ร้านไหน :coolly-0012:

เมื่อตอนเย๊น ๆ ลองเอาไปขับมาค่ะ อ่านจากบางเว็บเค้าบอกให้ขยับ EGI ที่อยู่ในกล่องข้าง ๆ แบตก็ลองทำนะค่ะ สตาร์ติดได้สบายลองขับไป(แก๊ส) ตอนนี้จอดติดไฟแดงก็ไม่ดับค่ะ จากนั้นไปเติมแก๊สเต๊มถัง แต่ทุกครั้งที่เติมมาจะแปลกอยู่ที่ว่า ระบบไม่ยอมตัดไปใช้แก๊ส เราต้องตัดเอง แต่พอแก๊สเหลือประมาณสัก 80% ก็จะกลับมาตัดอัตโนมัติ จากนั้นลองไปจอดใน ม.เกษตร แล้วสอนสตาร์ก็ติดค่ะวิ่งน้ำมันมาจนถึงแยกเกษตร พอถึงจังหวะรถติด รถสโลไว้แล้วก็ดับไปเลย (วิ่งน้ำมัน) จากนั้นก็สตาร์ใหม่ตอนนี้เรื่องสตาร์ง่ายกว่าเดิม พอสักพักมาจอดรอน้องไปซื้อของ พอเริ่มเปิดเพลงเท่านั้นค่ะ ดับไปเฉย ๆ มองที่หน้าปัก ก็โชว์สถานะไฟขึ้นครบ แล้วก็ตามระเบียบสตาร์ใหม่อีก จากนั้นก็ขับกลับหอค่ะ (ตลอดระยะทางใช้น้ำมันตลอด เพราะมันไม่ตัดไปแก๊ส) ทำไงดีค่ะ :coolly-0011:

เมื่อตอนเย๊น ๆ ลองเอาไปขับมาค่ะ อ่านจากบางเว็บเค้าบอกให้ขยับ EGI ที่อยู่ในกล่องข้าง ๆ แบตก็ลองทำนะค่ะ สตาร์ติดได้สบายลองขับไป(แก๊ส) ตอนนี้จอดติดไฟแดงก็ไม่ดับค่ะ จากนั้นไปเติมแก๊สเต๊มถัง แต่ทุกครั้งที่เติมมาจะแปลกอยู่ที่ว่า ระบบไม่ยอมตัดไปใช้แก๊ส เราต้องตัดเอง แต่พอแก๊สเหลือประมาณสัก 80% ก็จะกลับมาตัดอัตโนมัติ จากนั้นลองไปจอดใน ม.เกษตร แล้วสอนสตาร์ก็ติดค่ะวิ่งน้ำมันมาจนถึงแยกเกษตร พอถึงจังหวะรถติด รถสโลไว้แล้วก็ดับไปเลย (วิ่งน้ำมัน) จากนั้นก็สตาร์ใหม่ตอนนี้เรื่องสตาร์ง่ายกว่าเดิม พอสักพักมาจอดรอน้องไปซื้อของ พอเริ่มเปิดเพลงเท่านั้นค่ะ ดับไปเฉย ๆ มองที่หน้าปัก ก็โชว์สถานะไฟขึ้นครบ แล้วก็ตามระเบียบสตาร์ใหม่อีก จากนั้นก็ขับกลับหอค่ะ (ตลอดระยะทางใช้น้ำมันตลอด เพราะมันไม่ตัดไปแก๊ส) ทำไงดีค่ะ :coolly-0011:

ตกลงใช้รถรุ่นไหนครับ A32 หรือป่าว วันก่อนตอบไปนึกว่า A31 A31มันไม่มีรุ่น 2.0G นี่(หว่า):coolly-0027: แล้วแก๊สเนี่ยระบบอะไร มิกซ์เซอร์หรือหัวฉีด ถ้ามิกซ์แล้วมีสวิทซ์ออโต้ไหมเอาแค่นี้ก่อน

A32 ค่ะ แก๊สเป็น LPG หัวดูดค่ะ เครื่องเดิม ๆ (มั้งค่ะ)

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม