• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

แอร์..ไม่ตัด

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ l3angsue
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

l3angsue

Member
Register
เข้าร่วม
27 ส.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
รบกวนด้วยครับ ต้องหา ซื้อ อะไหล่ ตัวใด มาใส่ครับ

เข้าร้านแอร์เลยครับ ให้เค้าเช็คครับว่าเป็นที่อะไร

เทอร์โมสตัสครับ

รบกวนด้วยครับ ต้องหา ซื้อ อะไหล่ ตัวใด มาใส่ครับ

ไม่ตัดแล้วเย็นไหม มันมีสองกรณี
1.เย็นปกติ ไม่ตัดก็ เทอร์โมสตัท ตัวนี้ต้องลองเช็คดูว่าของที่ใส่อยู่เป็นของเดิมหรือแปลงมา
2.ไม่เย็น หรือเย็นน้อย อันนี้เป็นที่ระบบ เพราะถ้าไม่เย็น เทอร์โมก็จะไม่สั่งตัด ต้องแก้ที่ระบบ ไล่กันตั้งแต่น้ำยา ว่ากันไปยาวๆ

มันมีเทอโม อยู่ที่ตู้แอร์ ลองล้างตู้แอร์ดูแล้วจะรู้ครับ

ผมก็ไม่ตัดอยากรู้เหมือนกันครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม