• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

สอบถามผู้รู้ค่ะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ LingLom
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

LingLom

Register
เข้าร่วม
19 พ.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
:coolly-0012:เป็นเมื่อใหม่ซื้อ cefiro มือสองมาใช้ค่ะเพราะชอบมา เป็นปี 96 เครื่องเดิม AT ค่ะ แต่ติด LPG แล้ว ตอนนี้รถมีปัญหา 4 อย่างค่ะ (พึ่งเอารถออกมาได้ 3 วัน)
1. เปิดไฟหน้าไม่ติด แต่ไฟสูงหรือไฟรี่สามารถใช้ได้ปกติ ไฟหน้าไม่ได้ขาดค่ะ ตอนแรกสามารถใช้ได้ปกติ
2. ที่ปัดน้ำฝนไม่ทำงาน แต่สามารถฉีดน้ำได้
3. เครื่องเสียงในรถไม่มีเสียงค่ะ แต่เล่นเพลงได้ปกติ แต่เสียงไม่ออกค่ะ (วันนั้นที่ไปดูตอนที่เค้าเซ็คเครื่องยังใช้ได้เลย)
4. ประตูด้านซ้ายของผู้โดยสาร ไม่สามารถเปิดจากด้านในได้

รบกวนพี่ ๆ ช่วยหน่อยน่ะค่ะ เพราะตอนไปซื้อมาก็ ok ไม่มีอะไรเลย (ซื้อแถวพระราม 5 ถ.นครอินทร์ เต้นท์ RACING STATION)

อาจจะเป็นที่นู๋เองไม่ดูให้ดีก่อนเอารถออกมา ตอนนี้โทรไปคุยกะทางร้านหลายรอบจนทางร้านยอมที่จะเอาเข้าไปดูอีกรอบค่ะ :coolly-0041:

ช่างสมพร 083-179-5334 อยู่ ถ.เลี่ยงเมือง ซ.3 นนทบุรี ที่แนะนำที่นี่เพราะเห็นซื้อรถโซนโน้น

ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ นุ๋มีเงินไม่เยอะค่ะพี่

ลองให้ช่างไล่ระบบไฟในห้องโดยสารก่อนทีละจุดตามประเด็นที่ถามก่อนดีกว่าครับ คิดว่าไม่ใช่ปัญหาใหญ่ คงเป็นที่ตัวสวิทย์ ฟิวส์ หรือสายหลุดขาดทำนองนั้นครับ ส่วนประตูลองดูที่ตัวล๊อค ขาเกี่ยวด้านในอาจหลุด หรือแตกหักก็ได้ครับ ถ้าอยู่ไม่ไกลนนท์ ลองเข้าไปให้ช่างสมพร 083-179-5334 ตรวจเช๊คก็ได้ครับเพราะชำนาญ Cefiro อยู่แล้ว
ปล.ปกติไม่ค่อยแนะนำให้ไปซ่อมที่ไหนกับใครในบอร์ดนี้ แต่พิจารณาเห็นว่าเพิ่งเข้ามาโพสต์กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกเลยอนุโลมแล้วกันครับ

ถามก่อนได้ครับ ถ้าต้องการอะไหล่ก็หาจากพี่น้อง(ที่เชื่อถือได้)ในเวปได้ อาการที่อ่านดู.....ไม่น่าจะหนัก

ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนมากน่ะค่ะ นู๋จะพยายามไปหาร้านของพี่เค้าให้เจอ แล้วจะบอกพี่เค้าว่าทางพี่ในเว็บแนะนำไปน่ะค่ะ ขอบคุณพี่ ๆมากค่ะ

ลองให้ช่างไล่ระบบไฟในห้องโดยสารก่อนทีละจุดตามประเด็นที่ถามก่อนดีกว่าครับ คิดว่าไม่ใช่ปัญหาใหญ่ คงเป็นที่ตัวสวิทย์ ฟิวส์ หรือสายหลุดขาดทำนองนั้นครับ ส่วนประตูลองดูที่ตัวล๊อค ขาเกี่ยวด้านในอาจหลุด หรือแตกหักก็ได้ครับ ถ้าอยู่ไม่ไกลนนท์ ลองเข้าไปให้ช่างสมพร 083-179-5334 ตรวจเช๊คก็ได้ครับเพราะชำนาญ Cefiro อยู่แล้ว
ปล.ปกติไม่ค่อยแนะนำให้ไปซ่อมที่ไหนกับใครในบอร์ดนี้ แต่พิจารณาเห็นว่าเพิ่งเข้ามาโพสต์กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกเลยอนุโลมแล้วกันครับ

ขอโทษด้วยครับพี่ เพราะเห็นว่ากระทู้แรกเหมือนพี่และอีกอย่างน้องเขาเป็นผู้หญิง(ฤ ป่าว?) เลยตัดสินใจแนะนำครับเพราะเห็นซื้อรถโซนนั้นน่าจะพอไปถูก เคยเจอกับตัวบางอย่างเวลามันมืด มันก็มืดสะจริงๆ แล้วมันก็จะท้อตามมา(เห็นเพิ่งซื้อมาด้วย)

.....เช็คกล่องฟิวก่อนเลยครับ....พวกระบบไฟที่เปิดไม่ติด
ส่วนในเรื่องของประตูที่เปิดจากด้านในไม่ได้..อาจจะเป็นที่ปุ่มล๊อคด้านในประตูอะครับลองดูดีๆครับ...ลองเลื่อนปุ่มดูครับ

A31418 long ประธานชมรมฯ
A8497 Senior Member

ขอบคุณพี่ทั้งสองคนมากน่ะค่ะ แล้วก้ขอโทษแทนพี่ที่มาตอบกระทู้ให้นู๋ด้วย ยังไงคงต้องเป็นวันเสาร์ค่ะ ถึงจะเข้าไปตอนเช้า ๆ เพราะเลิกงานเย๊นขับไปลำบากมากค่ะ
ยังไงถ้ามีปัญหาอะไรจะเข้ามาสอบถามเรื่อย ๆ น่ะค่ะ รู้สึกดีมากที่เจอเว็บนี้ ตอนแรกคิดว่าต้องร้องไห้แน่นอน เพราะซื้อรถเซฟิโร่มาใคร ๆ ก็บอกว่าค่าซ่อมแพง แต่ตอนนี้มีหวัดเยอะเลยมีพี่ ๆ คอยตอบคำถาม ของคุณค่ะ เพราะเซฟิโร่คันนี้คือรถคันแรกของนู๋ด้วย

ขอบคุณพี่ทั้งสองคนมากน่ะค่ะ แล้วก้ขอโทษแทนพี่ที่มาตอบกระทู้ให้นู๋ด้วย ยังไงคงต้องเป็นวันเสาร์ค่ะ ถึงจะเข้าไปตอนเช้า ๆ เพราะเลิกงานเย๊นขับไปลำบากมากค่ะ
ยังไงถ้ามีปัญหาอะไรจะเข้ามาสอบถามเรื่อย ๆ น่ะค่ะ รู้สึกดีมากที่เจอเว็บนี้ ตอนแรกคิดว่าต้องร้องไห้แน่นอน เพราะซื้อรถเซฟิโร่มาใคร ๆ ก็บอกว่าค่าซ่อมแพง แต่ตอนนี้มีหวัดเยอะเลยมีพี่ ๆ คอยตอบคำถาม ของคุณค่ะ เพราะเซฟิโร่คันนี้คือรถคันแรกของนู๋ด้วย

เป็นหวัดเยอะ ไปหาหมอด้วย แล้วอย่าลืมกินยานะคับ เด๋วไม่หาย

แก้ไขล่าสุด:
กระทู้ นี้ รุสึกว่าจะมีผู้รู้ เยอะ ผิดปรกติ น่ะ :coolly-0010:

ตรงนี้ที่สว่างระวังงานจะเข้าฮุฮุ(เผื่อมีคนมาแอบอ่าน):coolly-0010::coolly-0010:
:coolly-0040:......ไม่หรอกมั้งครับ :coolly-0023:
กระทู้ นี้ รุสึกว่าจะมีผู้รู้ เยอะ ผิดปรกติ น่ะ :coolly-0010:

:coolly-0026::coolly-0026::coolly-0026: ตรวจตราเฉยๆ

ตรงนี้ที่สว่างระวังงานจะเข้าฮุฮุ(เผื่อมีคนมาแอบอ่าน):coolly-0010::coolly-0010:

อุ่ยย...มีคนแอบอ่านด้วยหราาาาาาา 5555:coolly-0026::coolly-0010:

:coolly-0026::coolly-0026::coolly-0026: ตรวจตราเฉยๆ

คำนี้ ยังใช้ได้ ทุกสถานการณ์ น่ะ ครับ พี่ป้อง :coolly-0010::coolly-0010:

ดูดี ดูดีครับพี่ :coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

พรุ่งนี้เช้าจะแวะไปหาพี่สมพรพอดีเลย แล้วเจอกันครับ:coolly-0001:

พรุ่งนี้เช้าจะแวะไปหาพี่สมพรพอดีเลย แล้วเจอกันครับ:coolly-0001:
ผมอยู่ใกล้ ๆ มีอะไรให้ช่วยเหลือก็โทรมานะครับพี่เล็ก..555+..เอิ๊ก ๆ