• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

สอบถามอาการของเกียร์ MT ของ RB20DET ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ lardprao41
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

lardprao41

Register
เข้าร่วม
20 มิถุนายน 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือเกียร์รถผม ชอบมีอาการเหมือนเหยียบคลัชไม่สุดอ่ะครับ

โดยเฉพาะเกียร์ 1-2 ต้องเข้าเกียร์ช้าๆ ค่อยๆดันเข้า ไม่งั้นมันจะ แคร๊กกกกก

จนสะท้านมือเลยครับ ถ้าเข้าเกียร์เร็วๆนะ (ไม่เร็วมากก็เข้าปกติแหละ)

และอีกอย่างถ้าจากเกียร์ 1 ไป 2 ถ้าลากรอบสูงเกิน 4500-5000 รอบ

มันจะเข้ายากครับ ดันไม่ลง ถ้าฝืนมันก็ แคร๊กกกก อีกเหมือนกัน

อาการแบบนี้ใช่ซิงโครเมชเกียร์ใกล้พังแล้วใช่มั๊ยครับ:coolly-0017:

ลองเช็คครัชดูครับถ้าผ้าใกล้หมด หวีครัชไม่มีกำลังกดหวีล้า
หรือปรับตั้งครัชไม่ถูกต้องก็ทำให้เกิดปัญหาดังกล่าวได้ครับ

มาฝังด้วยคน ของผมเป็นเฉพาะตอนเข้าเกียร์4 ถ้ารอบประมาณ 3500 ขึ้นไปยัดเกียร์แล้วมันจะแคร๊กกกกก เกียร์อื่นยัดได้ปกติ เป็นอยู่เกียร์เดียว :coolly-0023:

• กระทู้ ผู้เขียน
ลองเช็คครัชดูครับถ้าผ้าใกล้หมด หวีครัชไม่มีกำลังกดหวีล้า
หรือปรับตั้งครัชไม่ถูกต้องก็ทำให้เกิดปัญหาดังกล่าวได้ครับ

ผ้าทองแดง+หวีแข็งโป๊กเลยครับเพิ่งเปลี่ยนมาครึ่งปี

เดี่ยวจะลองตั้งคลัชใหม่ดูอีกทีครับ ขอบคุณครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม