• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ช่วยด้วยครับ เบรคแลวล้อสั่น

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ aston
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

aston

Register
เข้าร่วม
14 ส.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือผมพึ่งเปลี่ยนเบรคสกายมา จานเจียร์แล้ว ถ่วงจี้ล้ออะไรทำหมดแล้ว อาการคือขับๆมาแล้วแตะเบรคแล้วพวงมาลัยสั่นเป็นเจ้าเข้า แต่ถ้ากดแรงๆไม่เท่าไหร่ แต่บางทีก็มีแถออกข้าง และที่สำคัญเบรคไม่ค่อยอยู่คับ รายละเอียด เบรคR32GTS หม้อลม 2 ชั้น ไม่ทราบว่าเกียวกับที่ผมใส่เบรคแล้วไม่ได้ล้างปั๊มหรือป่าว หรือมีสาเหตุอื่นอีก ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุนคับ:coolly-0023:

แก้ไขล่าสุด:

หน้าสัมผัสของตัวผ้าเบรคไม่เท่ากันรึเปล่า
หรืออีกอย่างลูกสูบคาลิปเปอร์อาจดันออกมาไม่เท่ากัน ต้องถอดมาล้างทำความสะอาดดูครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
หน้าสัมผัสของตัวผ้าเบรคไม่เท่ากันรึเปล่า
หรืออีกอย่างลูกสูบคาลิปเปอร์อาจดันออกมาไม่เท่ากัน ต้องถอดมาล้างทำความสะอาดดูครับ
ขอบคุนครับ เอ้ออีกนิดคับ พี่พอจะรู้ราคาล้างเบรคป่ะคับ:coolly-0031:

ขอบคุนครับ เอ้ออีกนิดคับ พี่พอจะรู้ราคาล้างเบรคป่ะคับ:coolly-0031:
น่าจะแค่หลักร้อยนะครับ แต่ไม่ทราบตัวเลขที่แน่นอน ..อ้อ ค่ำน้มันเบรคอีกด้วยอ่ะ อาจจะแตะๆพัน:coolly-0033:

อาการเหมือนของผมเลย..แต่ตอนนี้ผมสันนิฐาน..ว่าเป็นที่แร็คครับ
ลองให้เพื่อนโยก พวงมาลัยซ้าย ขวา..แล้วเราลองจับล้อดูครับว่ามีอาการคึกคัก
หรือเปล่าครับ..ลองดู

อาการเดี๋ยวกันกับผมครับ....ผมแก้ปัญหาดังนี้
****เปลี่ยนแร็ค (3500) แล้ว เปลี้ยนบูชช่วงล่างใหม่ (4000) หมดแล้ว เจียรจาน (600) แล้ว จี้ล้อ+ถ่วงล้อแล้ว (400) สรุปอาการไม่หาย ยิ่งกว่านั้นเบรกแถเลยครับ...*****
ไม่น่าเลยเราแก้ปัญหาไม่ตรงจุด.......

สรุปว่า ผ้าเบรกเปลี่ยนรึยัง......ถ้าใช้ของเดิมที่ติดมากับชุดเบรกขอบอกว่าความสึกหรอจากรถคันก่อนมันไม่เท่ากันอยู่แล้ว.........ดังนั้นเปลี่ยนผ้าเบรกใหม่ทั้งชุดของล็อคบลูก็ได้ถูกดี....เจียรจานด้วยนะ.....รับรองหายครับ.....ค่าใช้จ่ายผ้าเบรกหน้า-หลัง 1300 +ค่าเจียรจาน 4 อัน 800
จบ.....

เรื่องถ่วงล้อตัดไปครับ...เพราะเวลาวิ่งมันไม่สั่น แสดงว่า ถ่วงมาโอเคแล้ว

พุ่งประเด็นไปที่จานกะผ้าเบรคได้เลย.....
จานมือสองซื้อมาเปลี่ยน เจียร์แล้ว ออกจากร้านปุ๊บลองเบรคปั๊บเลยหรือป่าว....

ผ้าเบรคหน้าเบี้ยว เพราะลูกสูบสกปรก เวลาเหยียบเบรคแล้วลูกสูบออกมาไม่เท่ากัน
หน้าสัมผัสกะจานไม่เต็ม ไปล้างลูกสูบแล้วก้อเปลี่ยนผ้าเบรค

กะอีกอย่าง ซื้อเบรคจานบางๆมา เจียร์ยังไงก้อคด จานมันบางแล้ว ชอบล้างรถตอนจอดใหม่ๆ หรือรถวิ่งลุยน้ำตอนจานเบรคร้อนๆ ทำให้คดได้ง่ายเช่นกัน พวกจานบางๆ

ทีแรกผมก้เปนเหมือนกัน งง เหมือนกันคับ มันเปนแค่บางจังหวะนานๆเป็นทีเวลาเบรก แต่พอวางเครื่องมาใหม่ไม่เคยเปนเลย งง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม