• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

งานเข้า...เรื่องของเกียร์

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ onemanshow
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

onemanshow

Register
เข้าร่วม
29 ก.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขอคำแนะนำเรื่องเกียร์หน่อยครับ เกียร์ออโต้ 12v ปี 90 ผมขับกลับมาจากต่างจังหวัด ก็ ok อยู่ พอตอนเช้าออกเกียร์ D,D1,D2, ถอยหลัง ไม่ได้ออกช้าเหมือนกันเลย ต้องเร่งเครื่องรอบสูงรถจึงค่อยๆวิ่ง ช้ามาก พอขับมาจอดมีน้ำมันเกียร์ไหลออกมาตรงใต้ท้อง ส่วนตัวสงสัยเกียร์กลับญี่ปุ่นซะแล้ว อยากทราบว่าเปลี่ยนเกียร์เชียงกง , กับเกียร์บ้านเรา อย่างไหนจะดีกว่ากันครับ ขอบคุณในคำแนะนำล่วงหน้าครับ อยู่อนุสาวรีย์ชัย ใครมีอู่ใกล้ๆ แนะนำได้นะครับ ขอเบอร์ไว้ด้วยจะขอบคุณมากครับ :coolly-0042:

มาแล้วพี่ .....ตามที่คุยกาน ตามความเห็นผมสเต็ปแรกเช็ตเบื้องเปลี่ยนน้ำมันเฟืองแท้ใหม่อาจดีขึ้นบาง ตามประสบการณ์ที่เคยเป็นกะเครื่องเก่าผม ที่เข้าD แล้วไม่ไปเป็นเพราะแหวนโอริงเกียร์ไม่ทำงานมันต้องรอร้อนก่อนจึงทำงาน ต้องรอให้เครื่องร้อนก่อน หรือเข้าD2ออกตัวไปก่อนซักพักแล้วสับเป็น D

:coolly-0008:...แต่ถ้าอาการหนักกว่าถึงต้องเปลี่ยนเกียร์ เปลี่ยนกะซ่อมราคาไม่น่าจะห่างกันซะเท่าไร แต่เกียร์ญี่ปุ่นรุ่นนี้น่าจะหายากอะครับ เกียร์ยกลงน่าจะพอมีแต่สภาพก็อาจไม่สมบูรณ์ ถ้าพี่เข้าอู่ส่วนมากช่างจะยุให้เปลี่ยนเครื่องใหม่ :coolly-0022:

ใครมีคำแนะนำบ้างครับ:coolly-0037:

ขอบคุณครับ เต้ น้ำมันเกียร์พร่องด้วยอ่ะ ลองเติมแล้ว ยังไม่ได้ลองเข้าเกียร์ครับ ติดตามตอนต่อไป ลองถามเกียร์ เชียงกงมาแล้ว 6000

ขอบคุณครับ เต้ น้ำมันเกียร์พร่องด้วยอ่ะ ลองเติมแล้ว ยังไม่ได้ลองเข้าเกียร์ครับ ติดตามตอนต่อไป ลองถามเกียร์ เชียงกงมาแล้ว 6000

เอาใจช่วยครับพี่......หายไวๆ:coolly-0034: แต่ในใจแอบเชียร์ให้ลงเจ:coolly-0026:

งบเท่าไร แบบจบๆ ส่วนตัวชอบเดิมๆ อิอิ

เจอจุดเกิดเหตุแล้วครับ ไหลเพียบเลย ไม่เหลือซักหยด

ไฟล์แนบ

43.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 85
    33.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 78
    59.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 80
แก้ไขล่าสุด:
แล้วเช็คน้ำมันเกียร์ดูหรือยังพี่ อาการที่ว่ามันเกิดจากน้ำมันเกียร์ขาด-แห้ง ที่มันเป็นอย่างนั้น(จากรูป)เพราะซีลลูกทอร์ค เสื่อมสภาพ(แข็ง/ขาด)ทำหั้ยน้ำมันเกียร์ไหลออกหมด เวลาเครื่องร้อน เปลี่ยนซีลทอร์คใหม่ ตัวละ 80 บาท แต่ค่าแรง 800 บาท ไหนๆถ้าจะเปลี่ยนแล้วลองดูยางแท่นเกียร์ด้วยเลย บางทียางแท่นเกียร์ฉีก/ขาด ก็มีผลทำหั้ยเกิดอาการตามรูปได้ โชคดีนะพี่จะได้มั่ยต้องเสียตังค์มาก:coolly-0037:

แล้วเช็คน้ำมันเกียร์ดูหรือยังพี่ อาการที่ว่ามันเกิดจากน้ำมันเกียร์ขาด-แห้ง ที่มันเป็นอย่างนั้น(จากรูป)เพราะซีลลูกทอร์ค เสื่อมสภาพ(แข็ง/ขาด)ทำหั้ยน้ำมันเกียร์ไหลออกหมด เวลาเครื่องร้อน เปลี่ยนซีลทอร์คใหม่ ตัวละ 80 บาท แต่ค่าแรง 800 บาท ไหนๆถ้าจะเปลี่ยนแล้วลองดูยางแท่นเกียร์ด้วยเลย บางทียางแท่นเกียร์ฉีก/ขาด ก็มีผลทำหั้ยเกิดอาการตามรูปได้ โชคดีนะพี่จะได้มั่ยต้องเสียตังค์มาก:coolly-0037:

++++++++++++++
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ น้ำมันเกียร์ขาดครับ พอเติมแล้ววิ่งได้ครับ พรุ่งนี้ต้องเติมซัก 1 ลิตรวิ่งไปหาหมอซะหน่อย ทำไมมันไหลเหมือนน้ำหลากภาคใต้เลยหว่า

เกียร์ไม่เสียครับ แต่ซีลทอร์ครั่ว เติมน้ำมันวิ่งได้ แต่ไปได้ 10 เมตร/ 1 ขวด ตอนนั้นผมเรียกรถสไลด์ดีกว่า กว่าจะถึงอู่หมดเป็นหมื่นแน่ๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม