• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

****แร็ค 5 สายครับ****

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
1.แร็ค 5 สายตรงรุ่น นี่มันปรับน้ำหนักพวงมาลัยตามความเร็วใช่มั้ยครับ
แต่ถ้าไมล์ความเร็วไม่ขึ้น มันจะปรับน้ำหนักตามความเร็วได้มั้ยครับ
2.กล่องคุมพวงมาลัยอยู่ตรงไหนครับ หน้าตาเป็นยังงัยครับ(จะดูว่ามันมีอยู่รึป่าวอะครับ)
ขอบคุณครับ

2.กล่องคุมพวงมาลัยอยู่ตรงไหนครับ หน้าตาเป็นยังงัยครับ(จะดูว่ามันมีอยู่รึป่าวอะครับ)

อยู่หลังพลาสติกชิ้นนี้ครับ ลักษณะเป็นกล่องอลูมิเนียมมีสายไปกะปลั๊กเข้า ถ้ามีแล้วเสียลองโทรหาน้าเล็กดูครับ 08-1252-7780

ไฟล์แนบ

11 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 85
    4.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 224
แก้ไขล่าสุด:

อยู่หลังพลาสติกชิ้นนี้ครับ ลักษณะเป็นกล่องอลูมิเนียมมีสายไปกะปลั๊กเข้า ถ้ามีแล้วเสียลองโทรหาน้าเล็กดูครับ 08-1252-7780

ขอบคุณครับ...
อัพหน่อยครับ ข้อ 1 ยังไม่มีคำตอบค้าบบบบ:coolly-0033:

มีรูปใหม่ด้วย ขอบคุณอีกครั้งครับ
อัพหน่อยครับ อยากได้คำตอบข้อ 1 อยู่นะครับ

อัพหน่อยครับ.......

อัพอีกทีครับ....
1.แร็ค 5 สายตรงรุ่น นี่มันปรับน้ำหนักพวงมาลัยตามความเร็วใช่มั้ยครับ
แต่ถ้าไมล์ความเร็วไม่ขึ้น มันจะปรับน้ำหนักตามความเร็วได้มั้ยครับ
2.แรค 5 สายถ้าไม่มีกล่องคุม ใช้งานได้มั้ยครับ (สามารถวิ่งได้มั้ยอะครับ)

อัพหน่อยครับ....ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยคับ

2.แรค 5 สายถ้าไม่มีกล่องคุม ใช้งานได้มั้ยครับ (สามารถวิ่งได้มั้ยอะครับ)<!-- / message --><!-- sig -->
=วิ่งได้ครับ (ข้อ2 อีกแล้ว 5 5 5)

2.แรค 5 สายถ้าไม่มีกล่องคุม ใช้งานได้มั้ยครับ (สามารถวิ่งได้มั้ยอะครับ)<!-- / message --><!-- sig -->
=วิ่งได้ครับ (ข้อ2 อีกแล้ว 5 5 5)

วิ่งได้ปกติมั้ยครับ...หมายถึงพวงมาลัยอะ มันจะเบาหรือจะหนักกว่าปกติมั้ยครับ คือผมจะไปซื้อแรค 5 สายตรงรุ่นอะครับ แต่ยังไม่มีเวลาเอารถขึ้นดูซักทีว่าของเดิมที่ใส่อยู่มันกี่สายอะครับ ยังไม่มีเวลารื้อดูด้วยอะครับว่ามีกล่องรึป่าว กะว่าจะไปสอยแรคมารอไว้ก่อน มันมีอันเดียว เดี๋ยวเค้าขายไปก่อนอะครับ
แล้วที่อยากรู้มาก ๆ ก็คือถ้าไมล์ความเร็วไม่ขึ้นเนี่ย มันจะปรับหนักเบาตามความเร็วรถได้มั้ยอะครับ เพราะไมล์ความเร็วรถผมมันไม่ขึ้นครับ ก้เลยกลัวซื้อ 5 สายตรงรุ่นมาแล้วจะใช้ประโยชน์ได้ไม่เต็มที่...เพราะถ้าไมล์ไม่ขึ้นแล้วปรับหนักเบาไม่ได้ก็ซื้อแรค 200 ดีกว่าใช่มั้ยครับ เพราะมันถุกกว่า....ผมเข้าใจถูกมั้ยนะ
ใครรู้ก็ช่วยสงเคราะห์หน่อนนะครับ
ขอบคุณครับ:coolly-0033:
ขอบคุณครับ

อัพอีกซักที......

อัพอีกซักที......

แล้วตอนนี้รถคุณไมล์ขึ้นไหมครับถ้าไมล์ไม่ขึ้นก็ลองขับดูก่อนเลยครับอันนี้หลายคนเขาอาจจะยังไม่เคยมีประสบการณืนะครับก็เลยให้คำตอบไม่ได้เพราะส่วนใหญ่คนที่มาโพสในนี้เกือบทุกคนจะมีสาเหตุที่เกิดขึ้นกับรถตัวเองทั้งนั้นนะครับผมเห็นคำถามของคุณอัพมาหลายวันแล้วเลยมาบอกครับ ซึ่งผมก็ใช้แร๊ค 5 สายยุปัจจุบันซึ่งมันก้อหนักเวลารถวิ่งเร็วสูงและเบาเวลาความเร็วต่ำ ซึ่งรถผมยังไม่ได้เปลี่ยนเป็นแร๊ค 2 สาย และ 4 สาย และที่ยังไม่ได้คำตอบอาจจะเป็นเพราะว่าคนในชมรมอาจจะแปลงเป็น 2และ4สาย หมดแล้วเพราะราคาถูก ท่านจึงไม่ได้คำตอบนะครับ

ลองโทรไปถามเล็ก 08-1252-7780 ครับ เพราะเค๊ารับซ่อมกล่องพวงมาลัย น่าที่จะพอทราบ ตัวกะพ๋มเองไม่มีความรู้เรื่องอุปกรณ์ไฟฟ้า ถ้าตอบจากคำบอกเล่าที่ผู้อื่นพูดให้ฟัง โดยที่ตัวเองไม่เคยทำไม่ตอบดีกว่าครับ

ขอบคุณครับป๋า...โทรไปแล้วครับ คุณเล็กบอกว่าก็ไม่แน่เสมอไป ป๋มก็เลยยังงง ๆ อยู่นิดนึงอะครับ แต่ดูแล้วครับว่ามีกล่องพวงมาลัยอยู่ เหลือเอาขึ้นดูว่าที่ใส่อยู่มันกี่สาย(ยังไม่ว่างเลยครับ) ถ้าเป็น 5 สาย ก็กะว่าจะใส่ 5 สายเหมือนเดิม มันจะปรับหนักเบาได้รึไม่ได้ก็ช่างมัน ตรงรุ่นไว้ก่อนน่าจะดี ใช่มั้ยครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม