ถามเรื่องแบตเตอรี่รถนะคร๊าบบบบบ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31590
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31590

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
25 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ง่ายๆ 3K กับ GS อันไหนดีกว่าทนกว่ากันนะครับ
และรถเราๆนี่ใช้ 60 แอมป์ใช่มะครับ:augenrollen:

อั้มลองดู Panasonic อีกยี่ห้อเป็นตัวเลือกสิครับ
เห็นหลายๆคนบอกว่า อยู่ทน และ อยู่นาน
แต่ สุดท้ายก็อยู่ที่การบำรุงรักษาของเราด้วยนะครับ

แบตรถตาออย วิ่งไม่มีน้ำกลั่นอยู่ 2 วัน พอเติมเข้าไป ใช้งานต่อหน้าตาเฉย >ลองเช็คดูครับว่ายี่ห้ออะไร?ฒ

ผมเลือกใช้ 3k เพราะมันมี ช่วยเหลือฉุกเฉิน

แบตรถตาออย วิ่งไม่มีน้ำกลั่นอยู่ 2 วัน พอเติมเข้าไป ใช้งานต่อหน้าตาเฉย >ลองเช็คดูครับว่ายี่ห้ออะไร?ฒ

ผมใช้วีซ่าของไทยพาณิชย์คั๊บ
รูดปื๊ด รูดปื๊ดดดดด
อ้าว ไม่ใช่
รู้สึกว่าแบตผมจะเป็น GS นะ
แต่ 3K มีช่วยเหลือฉุกเฉินเป็นออฟชั่นเสริม แต่เค๊าว่ากันว่า ตะกั่ว 3K ไม่ค่อยดีเท่าไหร่นะ

ผมใช้ Fb 100 แอมป์

ใช้มา ปีนึงแระ ก็โอดี

แต่เหมือนมันไม่ค่อยเก็บไฟเลยอะ

หรือไดชาร์จผมมีปัญหานะ

ส่วนลูกที่แล้ว ก็พานาโซนิค สีส้ม ๆ อะ

ก็ใช้นานเหมือนกัน สามปีได้

ใช้ 3 K แล้วเมาคับ....

ผมใช้ Gs 100 amp ดีครับ

ตอนนี้ใช้fbครับ แม่งจอดจนไฟหมดมาเป็นเดือน เปลี่ยนมาจะ2ปีและยังดีอยู่เลย

ตอนนี้ใช้ fb 85 amp ครับ
ดีตรงที่มีตาแมวบอกสถานะเติมน้ำกลั่นด้วยนะ เพิ่งเปลี่ยนมาเลยไม่รู้มันดีอะเปล่า

แต่ตัวเก่าก็ fb ใช้มา 4 ปี ช่วงปีสุดท้ายก่อนเปลี่ยน จั๊มแบตตลอด 555+++...

• กระทู้ ผู้เขียน
มันเกี่ยวกับแม่มเป็นแบตเก่าเก็บด้วยเป่าอะ

คุณภาพเดียวนี้พอ ๆ ๆกันคับ GS ได้ชื่อว่าทนกว่าหน่อย ช่วงนี้แข่งกันดุคับ ทำให้คุณภาพลดลง ยิ่งรถใหม่ที่ออกป้ายแดงลองสังเกตดู ดูแลอย่างดี อย่างเก่งปีครื่ง อีกอย่าง เดียวนี้สินค้าทำออกมาเพื่อขายของ ไม่ค่อยทนเท่าไร

FB น้ำกลั่นชอบกระฉอกอ่ะคั๊บ
ขี้เกลือบานเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม