• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

น้ำมันเครื่อง...หายไปไหน...

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311192
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311192

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
เครื่อง RB 20 โบคับ...ตั้งแต่ซื้อรถมา ต้องคอยเติมตลอด
ฤกษ์งามยามดี รื้อเครื่องโอเวอร์ฮอล์ใหม่ ประกอบใหม่เปลี่ยนลูกเปลี่ยนอะไรตามที่ช่างบอก อะไรไม่ดีเปลี่ยนหมด ประกอบเสร็จ ถ่ายน้ำมันเครื่องใหม่
ขับได้สองอาทิตย์มาเช็คดู แห้งเลยคับ ไม่ติดปลายไม้เช็คด้วยซ้ำ
โทรไปถามช่าง ช่างบอกผมอาจเติมขาดตั้งแต่แรก ลองเติมใหม่ดู เพราะลูกสูบ ประเก็น อะไรๆก็ใหม่ ไม่น่าหาย
เลยซื้อมาเติมอีกหนึ่งลิตร ขับอีกสองอาทิตย์ หายเกลี้ยงอีกแล้วคับ ไม่ได้ซัดอะไรเลย เพราะกะรันอินเครื่องก่อน มันหายไปใหนคับ ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อย
จะว่าบ้วนออกเทอร์โบก็ไม่น่าขนาดนี้

ควันขาวเปล่า..++ ใช้น้ำมันเครื่องเบอร์อะไร.

แก้ไขล่าสุด:
10 w 40 เซมิคับ

เมื่อเช้านี้สังเกตุอาการ มีควันขาวออกมาหน่อยๆคับ เทอร์โบหลวมหรือเปล่าคับ..

ในกรณีที่โบ สมบูรณ์จริงๆใ้ห้มามองที่
ปะเก็นเอย...ลูกสูบเอย เปลี่ยนมาใหม่ ....หายากครับ ที่จะให้กลับมาสมบูรณ์เหมือนเดิม
แหวนละครับ ใหม่รึเปล่า ต่อให้ใหม่ ...
แล้วเสื้อสูบเราหล่ะ พอดีกับชุดแหวนใหม่เรารึเปล่า...บางสูบน้ำมันเล็ดลอดออกไปได้ มากบ้างน้อยบ้าง ก็ค่อยๆหายไปอยู่ดี
ยิ่งซัดยิ่งหาย.....ถ้าไม่ซัดแล้วยิ่งหาย แสดงว่า ลูก แหวน เสื้อ มันไม่พร้อมที่จะเดินเคียงข้างไปด้วยกันแล้วครับ
ปล.เพื่อนผม เจออาการนี้อยู่...ก่อนมาตอบ ยังโทรไปถามมันอยู่เลย

แก้ไขล่าสุด:
น้ำมันเครืองเซมิ ด้วยง่ะ มันทนความร้อนเครื่องไหวเหรอครับ ไปซัดมาร้อนๆ หายแน่นอน แนะนำซินเนติก เลยครับ(ว่าแต่เค้า เรายังไม่เปลี่ยนเลย)....:coolly-0001:

แต่RBอาจจะไม่เหมือนJ ก็ได้แฮะ รอดูคนอื่นๆมาเพิ่มเติมต่อครับ

ที่จริงตั้งใจใช้ซินนี่ล่ะคับแต่ช่างเค้าบอกเซมิก็พอเพราะเค้าก็ใช้อยู่
แล้วตกลงนี่..คงต้องคบเครื่องใหม่ใช่ใหมคับ..หมื่นกว่าบาทก็หายไปเฉยๆเลยดิค่าฮอลเครื่อง..

ใครรู้ช่วยตอบผมหน่อย เติมน้ำมันเครื่องวันละลิตรแล้วค๊าบบบ
เดี๋ยวไปมิตติ้งไม่ได้..

ลองวัดกำลังอัดดูก่อน
ลูกสูบที่เปลี่ยนใหม่เป็นขนาดเท่าเดิม หรือลูกโอเว่อร์ไซส์ ลูกใหม่หรือลูกเก่า
ถ้าเช็คแล้วปัญหาอยู่ที่ตัวเครื่อง
แนะนำ
เปลี่ยนเครื่องตัวใหม่เก่าเชียงกงจะรุ่งกว่า
แต่
ถ้าอยากจะใช้เครื่องตัวนี้ต่อไปก็ลุยดูครับ:coolly-0033:

พอจะทราบราคาเครื่องท่อนตรงไหมคับ...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม