• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่องดุมครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311308
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311308

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
11 มีนาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตอนนี้เป็นดุมเดิม4รู114
อยากเปลี่ยนเป็น5รู
ทำอย่างไรได้บ้าง
งบประมานเท่าไหร่ครับ
เจาะดุมหรือว่าเอาดุมอย่างอื่นมาใส่
ซื้อแต่ดุมอย่างเดียวใช้เบรคเดิมได้ไหม
ขอบคุณครับ

เจาะดุมแล้วแต่ร้านครับ บางร้านก้ดี
ถ้าเปลื่ยนดุม ใส่s14 อ่ะครับ

เบรคเดิมก้ใช้ได้อยู่ครับ

ตอนนี้เป็นดุมเดิม4รู114
อยากเปลี่ยนเป็น5รู
ทำอย่างไรได้บ้าง
งบประมานเท่าไหร่ครับ
เจาะดุมหรือว่าเอาดุมอย่างอื่นมาใส่
ซื้อแต่ดุมอย่างเดียวใช้เบรคเดิมได้ไหม
ขอบคุณครับ
ถ้ามีงบเยอะนิดนึงก็ซื้อ ดุมหน้าS14 ลูกปืนเสียปาหัวหมาทั้งชุด
ดุมหลังสกายลายยังพอหาลูกปืนมาเปลี่ยนได้บ้าง
ถ้างบน้อยต้องเจาะแต่ก็เสี่ยงในการสั่น แต่ปัจจุบันก็มีช่างผู้ชำนาญเยอะลองพิจารณษดูแล้วกันนะ

ถ้ามีงบเยอะนิดนึงก็ซื้อ ดุมหน้าS14 ลูกปืนเสียปาหัวหมาทั้งชุด
ดุมหลังสกายลายยังพอหาลูกปืนมาเปลี่ยนได้บ้าง
ถ้างบน้อยต้องเจาะแต่ก็เสี่ยงในการสั่น แต่ปัจจุบันก็มีช่างผู้ชำนาญเยอะลองพิจารณษดูแล้วกันนะ

ลูกปืนเสีย ก้เอาตุม 14ไปคว้านรูลูกปืนใหม่แล้วยัดอันใหม่ใส่เข้าไปซิครับ ราคา ไม่สูง
ถ้าเจาะ ราคาอยู่ ประมาณ3000 อัพ 4 ล้อ นะ อัตราเสี่ยง สูง อันตรายครับ
แต่ถามว่าทำได้ไหม ทำได้ครับ

ถ้าซื้อ ดุม14 เฉพาะดุม ราคา ประมาณ 2500 อัพ แต่ส่วนใหญ่เขาจะขายพร้อมเบรค ราคาพร้อมเบรค 5500 อัพ
ใส่ได้เลยไหม ใส่ได้เลยครับ
ถามผมนะ แนะนำให้เอามาทั้งเบรคเลย ท่านก้จะได้เบรค 4pot ที่ราคาไม่แรง
ส่วนดุมหลัง ถ้าไม่คิดเปลี่ยนเครื่อง ก้หาแต่ดุม มาใส่
แต่อนาคตเปลี่ยนเครื่อง ก้ค่อยหาแพ้ท้าย มาใส่

ค่อยทำค่อยๆ ศึกษาครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณครับ

แนะนำ เจาะดุมครับ โรงกลึงทำได้สบายมาก ราคาก็ถูก...งานยากกว่านี้โรงกลึงก็ทำมาเยอะแยะ