• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เรื่องโช๊คหลัง++

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ l3angsue
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

l3angsue

Member
Register
เข้าร่วม
27 ส.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือ..น้องใหม่ครับ เพิ่งจะเล่น a31 คือมีโช๊คสตรัทปรับเกลียว(โช๊คหลัง) รุ่นไหนที่ใส่แล้ว ความสูงไกลเคียงกับของเดิมมากที่สุด แล้วที่ใส่ s13 จะเตี้ยมากไหมครับ

ขึ้นอยู่กับหลายอย่างมั้งครับ เช่น ใส่กับล้อเท่าไหร่อะครับ 17 รึ 18
โช๊ค S13 แบบไหนอะครับ ปรับเกลียวรึไม่ปรับ แต่ถ้าเตี้ยก็รองสเปเซอร์ หรือ อแดปเตอร์ได้ครับ
เดี๋ยวรอคนเก่ง ๆ มาตอบอีกแล้วกันครับ ผมก็ฟัง ๆ เค้ามา ^_^

คือ..น้องใหม่ครับ เพิ่งจะเล่น a31 คือมีโช๊คสตรัทปรับเกลียว(โช๊คหลัง) รุ่นไหนที่ใส่แล้ว ความสูงไกลเคียงกับของเดิมมากที่สุด แล้วที่ใส่ s13 จะเตี้ยมากไหมครับ
ใส่ s13 ล้อ 17 เตี้ยกว่าเดิม 2-2.5 นิ้วครับ ก็หล่อไปอีกแบบ

ผมใส่ ohlins s13 สปริงเดิม a31 มีถังแก๊สล้อขอบ 17 ซุ้มห่างจากยางเอานิ้วสอดได้ 3 นิ้วครับ

พูดถึงโช๊ค S13 มีของอยู่แล้วหรือป่าวครับ

ถ้ามีอยู่แล้วจะเอามาใส่เลยต้องหนุนสเปเซอร์ครับ(อยากให้สูงเท่าไหร่ลองใส่ดูก่อนแล้ววัดเอา)

หรือเปลี่ยนเอาสปริงเดิมมาใส่แล้วปรับสตัทให้ได้ความสูงเท่าเดิมก้อพอทำได้ครับ

หรือ อีกอย่าง ยังไม่มีของแต่ชอบรุ่นที่มองไว้ ก้ออยากแนะนำว่าไปหารุ่นที่ตรงกับA31หรือพวกสกาย 32 มาใส่น่าจะจบได้ง่ายกว่าครับ

พูดถึงโช๊ค S13 มีของอยู่แล้วหรือป่าวครับ

ถ้ามีอยู่แล้วจะเอามาใส่เลยต้องหนุนสเปเซอร์ครับ(อยากให้สูงเท่าไหร่ลองใส่ดูก่อนแล้ววัดเอา)

หรือเปลี่ยนเอาสปริงเดิมมาใส่แล้วปรับสตัทให้ได้ความสูงเท่าเดิมก้อพอทำได้ครับ

หรือ อีกอย่าง ยังไม่มีของแต่ชอบรุ่นที่มองไว้ ก้ออยากแนะนำว่าไปหารุ่นที่ตรงกับA31หรือพวกสกาย 32 มาใส่น่าจะจบได้ง่ายกว่าครับ

ของ R32 นี่ใส่ได้เลยมัยครับ น๊อตหัวโช๊คเหมนกันมั้ยครับ แล้วความสูงเป็นงัยครับ

ของ R32 นี่ใส่ได้เลยมัยครับ น๊อตหัวโช๊คเหมนกันมั้ยครับ แล้วความสูงเป็นงัยครับ

ขอตอบแบบต่อยอดเลยละกัน

แพท้าย R32 กับแพท้าย A31 เรียกได้ว่าเป็นฝาแฝดคนละฝาเลยก้อว่าได้
แตกต่างที่เบรค อะไหล่ส่วนใหญ่ใส่แทนกันได้ ยกเว้นR32GTR

ตกลงน๊อตหัวโช๊คเหมือนกันใช่มั้ยครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม