ปุ่มกดเบรคมือแต่ง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311103
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311103

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
12 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
มีใครรู้ไหมว่า ที่ไหนขาย และรับใส่ ปุ่มเบรคมือแต่ง
หรือใครทราบวิธีใส่ช่วยชี้เป้าและบอกวิธีหน่อยครับ
ขอบคุณครับ:coolly-0033:

ไฟล์แนบ

5.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 234

อยากได้เหมือนกันคับ... รบกวนด้วยอีกคนคับ (พี่ขออาศัยเกาะกระทู้ด้วยนร้า) ขอบคุนคับ:coolly-0044:

รอผู้รุ้ครับ

รอกูรูอยู่นะครับ

เดินตามเซียงกง ครับเผื่อมีหลุด มา บางทีมาทั้งคันเบรคมือ บางทีมาแต่จุก
วิธีใสไม่ยากแค่ยัดเข้าไปในปุ่มกด เท่านี้ก็จบ
แต่ไปเห็นคันเบรคของยุ่น มันเอาตัวล็อคออกเอาไว้สำหรับ drift อย่างเดียว แปลกดี

เห็นของORTขายอยู่นิครับ

ปกติถ้าดริฟท์ มันต้องเอาสปริงที่เกี่ยวด้านในออก เพื่อเวลาดึงมันจะได้ไม่ล็อค ดึงขึ้น-ปล่อยลงได้เลยไม่ต้องกด แต่เวลาจอดรถ(กรณีดึงเบรคมือ) ก็ใช้นิ้วโป้งดันส่วนหัว(ที่ทำบานใว้ให้เกี่ยว) เพื่อให้มันออกมา มันจะค้าง(ล๊อค)ใว้ครับ

แต่ถ้าใส่สวยๆก็ไม่ต้องทำอะไรสวมเข้าไปได้เลยครับ เคยหาเหมือนกันรอนานแถมของเก่า เลยสั่งมาเองเลย ของใหม่ ตอนนี้มีเหลือ อยู่ 3-4 ตัว สีฟ้ากับดำ เดี๋ยวแบ่งให้ครับ

ไฟล์แนบ

31 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 359
ปกติถ้าดริฟท์ มันต้องเอาสปริงที่เกี่ยวด้านในออก เพื่อเวลาดึงมันจะได้ไม่ล็อค ดึงขึ้น-ปล่อยลงได้เลยไม่ต้องกด แต่เวลาจอดรถ(กรณีดึงเบรคมือ) ก็ใช้นิ้วโป้งดันส่วนหัว(ที่ทำบานใว้ให้เกี่ยว) เพื่อให้มันออกมา มันจะค้าง(ล๊อค)ใว้ครับ

แต่ถ้าใส่สวยๆก็ไม่ต้องทำอะไรสวมเข้าไปได้เลยครับ เคยหาเหมือนกันรอนานแถมของเก่า เลยสั่งมาเองเลย ของใหม่ ตอนนี้มีเหลือ อยู่ 3-4 ตัว สีฟ้ากับดำ เดี๋ยวแบ่งให้ครับ
หาวิธีเอาสปริงออกอยู่อะครับ พอจะบอกวิธีได้ไหม มีปุ่มกดแล้วครับ แต่หาคนทำไม่ได้เลย แบบที่ว่ามีสีฟ้า สีดำ นี้มันสวมกับปุ่มเดิมช่ายป่าวครับ:coolly-0043:

ใช่ครับ สวมเลย สั่งมา 480-490 มั้ง..

ถ้าจะเอาสปริงออก ต้องเอายางหรือหนังหุ้มเบรคมือ ออกก่อนครับ ถ้าเป็นยางก็จับแน่นๆ ดันไปข้างหน้าค่อยๆบิดไปมา มันก็จะออกไปได้เลย เราจะเห็นก้านเหล็ก และปุ่มเบรคอยู่ ข้างๆก้านจะมีตัวเกี่ยวสปริงอยู่ แค่เอาไขขวงดันสปริงออกแค่นั่นเอง มันก็จะไม่ดันแกนปุ่มเบรคแล้ว ทำให้มันไม่ล็อค คราวนี้ก็เอายางหรือหนังใส่คืน แล้วก็เอาปุ่มเบรคมือที่ว่าสวมเข้ากับแกนปุ่มเบรคเดิม ดันให้สุดแค่นั้นเอง แต่คราวนี้จะเอานิ้วโป้งมากดมันไม่เด้งคืนแล้วนะ ต้องเอานิ้วโป้งงัดดันออกมา เวลาจะให้มันค้างตอนจอด จริงๆ ปุ่มมันเอาใว้งัดแค่นั้นแหละ เพราะของเดิมมันงัดดันออกไม่ได้ครับ :coolly-0016:

ตามเชียงกงครับ 500

มีสองแบบ แบบสวมเข้าไปเลย กับพวกถอดอันเก่าออก ต้องเดินเทียบ

เชียงกงบางนาซอย1 คับ50เมตรขวามือ ร้านเฮียปืนขายอยู่400คับ เห็นเหลืออยู่ 2อันคับ

ตอนนี้มีของใหม่ขายแล้วครับ

Cusco thailand ตัวละ 850

อยุ่แถวๆ รามคำแหง 24 ครับ