• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

rb25det สตาร์ทไม่ติด

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ winbank
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

winbank

winbank
Register
เข้าร่วม
20 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
:coolly-0023:เครื่อง rb25det ติดแก็สlpg จอดตอนเย็นสภาพปกติ(น้ำมัน, ความร้อนปกติ)
ตอนเช้าสตาร์ทไม่ติดทั้งน้ำมันและแก็ส (แบตเตอรี่ไฟเต็ม,แรงดันน้ำมัน50psi,สวิสท์เปลี่ยนน้ำมัน/แก็สปกติ) ตรวจสอบฟิวส์,สายไฟคอยส์ ปกติ มีแนวทางเช็คอะไรบ้างครับ นอกจากลากเข้าอู่

:coolly-0023:เครื่อง rb25det ติดแก็สlpg จอดตอนเย็นสภาพปกติ(น้ำมัน, ความร้อนปกติ)
ตอนเช้าสตาร์ทไม่ติดทั้งน้ำมันและแก็ส (แบตเตอรี่ไฟเต็ม,แรงดันน้ำมัน50psi,สวิสท์เปลี่ยนน้ำมัน/แก็สปกติ) ตรวจสอบฟิวส์,สายไฟคอยส์ ปกติ มีแนวทางเช็คอะไรบ้างครับ นอกจากลากเข้าอู่
เปิดสวิทย์ IG-ON แล้วเช็คที่ปลั๊กหัวฉีด กับ ชุดคอล์ย จะต้องมีไฟเลี้ยง ตามโวลย์แบต กับอีกทีของดูที่กล่อง ECU จะมีไฟ led ติดอยู่ข้างกล่องเมื่อเปิด on กุญแจ และข้างกล่องจะมีรีเลย์ 2 ตัว สังเกตุดูว่าเปิด on รีเลย์มันเดินไหมครับ:coolly-0003:

• กระทู้ ผู้เขียน
เปิดสวิทย์ IG-ON แล้วเช็คที่ปลั๊กหัวฉีด กับ ชุดคอล์ย จะต้องมีไฟเลี้ยง ตามโวลย์แบต กับอีกทีของดูที่กล่อง ECU จะมีไฟ led ติดอยู่ข้างกล่องเมื่อเปิด on กุญแจ และข้างกล่องจะมีรีเลย์ 2 ตัว สังเกตุดูว่าเปิด on รีเลย์มันเดินไหมครับ:coolly-0003:
รีเลย์ข้างกล่องเสียครับ เปลี่ยนแล้วติดแล้ว ขอบคุณครับ

รีเลย์ข้างกล่องเสียครับ เปลี่ยนแล้วติดแล้ว ขอบคุณครับ
มีอะไรพอช่วยได้ ก็โทรมาได้ครับ ไม่ค่อยได้เข้ามาตอบ:coolly-0003:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม