• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ไฟหน้าขวาไม่ติดครับทำไงดี...

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31920
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31920

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
18 ธ.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ไฟขวาไม่ติดลองเอาหลอดไฟด้านขวาไปใส่ข้างซ้ายติดครับ
เอาหลอดด้านซายมาใส่ด้านขวาก็ไม่ดิต
ลองเช็คไฟว่ามาที่ปักใหมไฟก็มานะครับ
แต่ทำไมพอใส่หลอดไฟแล้วไม่ติด

เอ่อ ไม่รู้จริงๆเคสนี้
รอ อยากรู้ด้วยคน

น่าจะกล่องคุมไฟหน้าออโต้ครับ

สายไฟลัดวงจรตรงขั้วหลอดหรือป่าวครับ
ไม่งั้นก็ปลั๊กหลวม เคยเป็นเปลี่ยนปลั๊กใหม่ หายเลยครับ

(เเค่สันนิษฐาน น่ะครับ)

ลองไล่ย้อนไปตั้งแต่ปลายทางตั้งแต่ ขั้วหลอด สายไฟ RELAY ช่วยไฟหน้า(ถ้ามี) สวิทช์คอพวงมาลัย ฟิวส์ ส่วนมากถ้าติดข้างเดียวถ้าไม่มี RELAY ช่วยไฟหน้า ฟิวส์ไม่ขาดก็หน้าจะสวิทช์คอพวงมาลัย

เคยเป็น อาการ เดี๋ยว เปิดติดบ้าง ไม่ติดบ้าง ข้างเดียวแบบนี้แหละครับ

ไฟต่ำไม่มี มีแต่ไฟสูง ของผมคือชุดสายไฟหลวมที่ชุดคอพวงมาลัยครับ

ลองไล่ดูครับ (ลอง ต๊อปไฟสูงดูก่อนก็ได้ครับ ว่าไฟสูงติดหรือเปล่า )

ถ้าติดก็ให้สงสัย ที่ สวิทช์แถวชุดคอไว้กอน

ขายไปเลยครับ...แล้วซื้อใหม่
555+++

สะพานไฟที่คอพวงมาลัยครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม