• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ซ่อมยังไงดี เซ็นทรัลล็อคพัง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Pui
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Pui

เดียวดาย ใต้เงาจันทร์
Register
เข้าร่วม
18 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
1.เซ็นทรัลล็อคพังแล้วครับ ซ่อมงัยดี ร้านซ่อมประตูทั่วไปทำได้มั้ยครับ
2.กระจกข้าง หน้าซ้าย-หลังขวา ปรับขึ้น-ลง ไม่ได้ ลองเปลี่ยนสวิทช์ควบคุมแล้ว แต่
ก็ยังใช้ไม่ได้ แนะนำด้วยครับ
3.เวลาขับ โยกหน้า- ถอยหลัง หักพวงมาลัย แล้วคืน จะมีเสียงดังขลืด ๆ ไปทำโช๊คมาครับแล้วมีเสียง บูชยางตัวไหนพังรึเปล่าครับ

แก้ไขล่าสุด:

1.เซ็นทรัลล็อคพังแล้วครับ ซ่อมงัยดี ร้านซ่อมประตูทั่วไปทำได้มั้ยครับ

ตัวในประตูไหนพัง (ส่วนใหญ่ขาพลาสติคหัก) ไปซื้อตัวนั้นเปลี่ยนเลยครับ

2.กระจกข้าง หน้าซ้าย-หลังขวา ปรับขึ้น-ลง ไม่ได้ ลองเปลี่ยนสวิทช์ควบคุมแล้ว แต่
กระจกหน้าซ้าย ต้องเช๊คสวิทย์คุมทั้งที่ประตูหน้าซ้ายและที่ประตูหน้าขวาด้วยครับ
กระจกหลังขวา ส่วนใหญ่เป็นที่กล่องคุมอยู่ในประตูครับ

3.เวลาขับ โยกหน้า- ถอยหลัง หักพวงมาลัย แล้วคืน จะมีเสียงดังขลืด ๆ ไปทำโช๊คมาครับแล้วมีเสียง บูชยางตัวไหนพังรึเปล่าครับ

อันนี้เดายาก ง่ายๆ ดูน้ำมันป๋องพาวเว่อร์ขาดหรือป่ะก่อนครับ
<!-- / message --><!-- sig -->

• กระทู้ ผู้เขียน

ตัวในประตูไหนพัง (ส่วนใหญ่ขาพลาสติคหัก) ไปซื้อตัวนั้นเปลี่ยนเลยครับ

กระจกหน้าซ้าย ต้องเช๊คสวิทย์คุมทั้งที่ประตูหน้าซ้ายและที่ประตูหน้าขวาด้วยครับ
กระจกหลังขวา ส่วนใหญ่เป็นที่กล่องคุมอยู่ในประตูครับ

อันนี้เดายาก ง่ายๆ ดูน้ำมันป๋องพาวเว่อร์ขาดหรือป่ะก่อนครับ
<!-- / message --><!-- sig --]

ขอบคุณครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม