• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รถขับได้เกียร์เดียวครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ goflxxxx
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

goflxxxx

Register
เข้าร่วม
26 ก.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถผมเป็นอะไรไม่รู้ครับเกียร์ไม่ยอมเปลี่ยนขับได้อยุ่เกียร์เดียวเวลาออกตัวก็อืดครับเหมือนออกตัวเกียร์อยู่เกียร์3รบกวนพวกพี่ๆชี้เป้าด้วยครับ:coolly-0043:ไม่รุ้ว่าเป็นเพราะอะไร

เกียร์ออโต้ใช่ป่าว ลองเช็คที่กล่องเกียร์ดูครับ
ผมเคยเป็นเปลี่ยนก็หายครับ

ใช่ครับออโต้ครับแล้วถ้าเปลี่ยนประมาณเท่าไรเหรอครับ..

ของผมเคยเวียครัย แต่บังเอิญมีคนซ่อมได้ ไม่รู้แก่เก่งมากจากไหน แต่ผมว่าซื้อใหม่ก็ไม่น่าเกิน800-1000 นะครับ
ปล.อะไรที่รถเราเป็นรถคนอื่นก็เคยเป็นคร้าบ....

ขอบคุณมากๆคับ

รถเครื่องอะไรล่ะ++..เพื่อจะมีกล่องให้ลองดู

รถผมเครื่องเดิมติดรถมาคับ12vเดิมๆคับrb20พอจะมีหมคับพี่

รองดูกล่องเกียร์ก่อนครับ

ถ้าไม่หาย

เกียร์จะกลับบ้านเก่าแล้วอ่า เคยเป็นอยุ่เหมือนกัน

upppppppppppppp

เกียร์ออโต้12vราคาอยู่เท่าไรครับ

สรุปแล้วครับว่าเป็นที่กล่องเกียร์คับช่างบอกว่ากว่าหาตรงสเปกได้โอโฮ้รองหลายตัวเลยคับกว่าเข้าที่พี่เค้าเก่งจริงๆยังไงก็ขอบคุณพวกพี่ๆชาวเซฟด้วยกันนะครับ

ค่าแรงค่าของแรงจริงๆเลย:coolly-0037:

สรุปแล้วครับว่าเป็นที่กล่องเกียร์คับช่างบอกว่ากว่าหาตรงสเปกได้โอโฮ้รองหลายตัวเลยคับกว่าเข้าที่พี่เค้าเก่งจริงๆยังไงก็ขอบคุณพวกพี่ๆชาวเซฟด้วยกันนะครับ
ค่าแรงค่าของแรงจริงๆเลย:coolly-0037:

ไม่รู้โดนไปเท่าไหร่ ปกติในเว็ปขายกล่องเกียร์ไม่เกิน 500.- เอาไปสับกล่องเดิมจบ..เพราะฉะนั้น คุณเข้ามาในเว็ปนี้แล้วก็ควรศึกษาหรือสอบถามรายละเอียดต่างๆ ในเบื้องต้นก่อนนำไปซ่อมหรือดำเนินการใดๆ ทั้งนี้ก็เพื่อประโยชน์ที่คุ้มค่ากับการซ่อมแซมรถของคุณเองครับ ชมรมนี้ยินดีเสมอเพื่อชาว Cefiro โดยเฉพาะ A31 ครับ
ปล.สงสัยเข้าไปซ่อมที่ร้านหวังฟันเจ้า ป่ะครับ เพราะร้านนี้เค๊ามีสาขาอยู่ทั่วไปครับ