• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่ๆช่ายหน่อยครับ-จะทำa31drift(มือใหม่ครับ)

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ a311006
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

a311006

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
28 มิถุนายน 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
:coolly-0022:อยากรู้มุมล้อหน้า+หลัง-เบอร์เฝืองท้าย(เครื่ง1jboเดิมครับจะใช้เฝืองท้าย4.1หรือ4.3ดีครับช่วยหน่อยครับ(ทาคุโมะ-แห่งเขา-อะกิมุก):coolly-0033:

รู้แต่เบอร์เฟืองท้ายวควรใช้เบอร์ที่เค้นกำลังต้นๆ ได้มากเพราะการดริฟจะใช้ต้นเป็นหลัก และจากที่บอกมา 4.1 กับ 4.3 เครื่องเดิมแตนๆ ใช้เบอร์ 4.3 ดีกว่าครับ

อ่ะๆๆๆ ตัวแรงมาแล้ว...

:coolly-0022:อยากรู้มุมล้อหน้า+หลัง-เบอร์เฝืองท้าย(เครื่ง1jboเดิมครับจะใช้เฝืองท้าย4.1หรือ4.3ดีครับช่วยหน่อยครับ(ทาคุโมะ-แห่งเขา-อะกิมุก):coolly-0033:
มุมล้อต้องแล้วแต่รูปแบบการดริฟครับ ถ้าเป็นคนชอบโยนเข้าโค้งแรงๆๆก้อ หน้าลบเยอะสุดเท่าไหร่จัดเลยเพราะถ้าจำไม่ผิดประมาณ -3.5 น่าจะสุดแล้วถ้าไม่ทำอะไรเพิ่มนะ (โช๊คซิ่ง) แต่ถ้าเป็นคนค่อยๆๆซาด ค่อยเข้าโค้งพอใกล้ๆๆออกจากโค้งกดสุดตีน ก็ไม่ต้องมากมายอะไรหนัก -2 หรือ จะจัดสุดๆๆไปเลยเหมือนข้างบนก็ได้แต่หน้ารถมันจะทื่อๆๆไป ส่วนด้านหลังก็ -1 ก็พอที่จะเกาะๆๆหน่อยตอนเข้าโค้ง ถ้าปรับมากกลัวจะกินแรงเครื่องมากไปเด๋วจะปั้นล้อไม่ออกซะก่อน
แต่ที่สุดแล้วก็อยู่ที่คนขับหระครับว่าจะเอาประมาณไหน ค่อยๆๆปรับ ค่อยๆๆซ้อม ไปเรื่อยๆๆเด๋วจะรู้ว่าตัวเองน่าจะเหมาะกลับมุมล้อขนาดไหนครับ
สุดท้ายเฟืองท้ายจัดไปเลยตามด้านบนเลยครับ ถ้าหา 4.6 ได้ก็ดีนะท่าทางจะจี๊ดน่าดูเลย ฝากกระทู้ด้านล่างไว้นิดเข้ามาคุยกันได้มาร่วมดริฟ พัง ซ่อม หมดตูด ด้วยกันครับ ยิบดีตอนรับครับ:coolly-0010:
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/36115

แก้ไขล่าสุด:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม