• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

25 bo m/t กับท่อ3.5 นิ้ว

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ cef 1j
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

cef 1j

Register
เข้าร่วม
24 มิถุนายน 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
25 bo m/t เดิมๆ เวสเกตกระป๋อง 20 เฟืองเต็ด 4.3 คือว่ามีท่อ เอเป๊ก n1 ทั้งเส้น 3.5 นิ้ว พักกลาง+ปลาย ใส้ตรง จะใส่แล้วจะวิ่งออกไหมคับ ตอนนี้ออกจากหลังเทอร์โบ 3 นิ้ว ถึงเกียร์ กะว่าจะใส่ต่อเลย 3.5 นิ้วที่มีถึงปลาย พี่ๆคิดว่าไงคับ จะวิ่งออกไหม แล้วเสียงไม่รู้จะเป็นไง ยังไม่เคยได้ยิ่งท่อรุ่นนี้

25 bo m/t เดิมๆ เวสเกตกระป๋อง 20 เฟืองเต็ด 4.3 คือว่ามีท่อ เอเป๊ก n1 ทั้งเส้น 3.5 นิ้ว พักกลาง+ปลาย ใส้ตรง จะใส่แล้วจะวิ่งออกไหมคับ ตอนนี้ออกจากหลังเทอร์โบ 3 นิ้ว ถึงเกียร์ กะว่าจะใส่ต่อเลย 3.5 นิ้วที่มีถึงปลาย พี่ๆคิดว่าไงคับ จะวิ่งออกไหม แล้วเสียงไม่รู้จะเป็นไง ยังไม่เคยได้ยิ่งท่อรุ่นนี้
เคยทำใส่แล้ว สำหรับท่อรุ่นนี้ทั้งราวจากR33 RB25 เดิมๆ มีอินเตอร์ RB26 ใบเดียว หม้อพักปลายอั้นไปหน่อยเพราะใส้เล็กกว่าเมนท่อ 95 ม.ม.แยะ เสียงออกแนวธรรมดาๆ ไม่โหดครับ:coolly-0033:

คือตอนนี้ที่ใช้อยู่เป็นท่อของเดิม2.5 ถึงปลาย แล้วก็มีท่อที่ว่าอยู่กะว่าจะใส่ ไม่อยากซื้อท่อใหม่ และเดินใหม่ แล้วสเป็คที่ผมกล่าวจะวิ่งออกไหมคับ

คือตอนนี้ที่ใช้อยู่เป็นท่อของเดิม2.5 ถึงปลาย แล้วก็มีท่อที่ว่าอยู่กะว่าจะใส่ ไม่อยากซื้อท่อใหม่ และเดินใหม่ แล้วสเป็คที่ผมกล่าวจะวิ่งออกไหมคับ
ถ้าไม่ได้คิดหรือจริงจังมาก ก็พอเล่นได้
แต่ถ้าเป็นรถผมเอง ไม่ใส่ครับ:coolly-0033:

หรือว่าจะไปเดินไหม ทั้งราว 3 นิ้วดีคับ

ถ้าไม่ได้คิดหรือจริงจังมาก ก็พอเล่นได้
แต่ถ้าเป็นรถผมเอง ไม่ใส่ครับ:coolly-0033:

ทำไมหรอคับผมไม่เข้าใจ อยากรู้ว่าใส่แล้วจะเป็นไง
หรือว่าจะไปเดินไหม ทั้งราว 3 นิ้วดีคับ

ถ้าไปเดินทั้งเส้นใหม่ 3 นิ้วถึงปลายจะดีกว่าไหมคับ

ของผม 20โบ ก็ใส่แบบนี้ครับ หลังเทอร์โบ 3 นิ้ว
เข้าหม้อพักกลางไส้ตรง หลังหม้อพักกลาง 3.5 นิ้ว
เข้าหม้อพักหลัง HKS Hiper 3.5 นิ้ว
เสียงออกทุ้มและดังกว่าเดิมพอสมควรครับ
วิ่งกว่าเดิมอีก ของเดิม 2.5 นิ้วมันเล็กไปครับ
ใส่ได้ครับวิ่งกว่าเดิมแน่นอนแต่เสียงนี่ Apexi N1
ผมก็ไม่เคยได้ยินเหมือนกันครับ แต่เสียงไม่น่าจะต่าง
กับ HKS Hiper เท่าไหร่นะครับ ต้องลองครับ:coolly-0003:

ทำไมหรอคับผมไม่เข้าใจ อยากรู้ว่าใส่แล้วจะเป็นไง
สำหรับผม RB25 MT ถ้าให้แนะนำ
ผมจะเล่น80 มม.จากเทอร์โบถึงหม้อพักกลาง จากพักกลาง จะเล่นท่อ 95 ม.ม. ทั้งราวจนถึงหม้อพักปลาย ไส้95 มม.
แต่ถ้าอยากเล่นท่อ 75 มม. (ประมาณ 3") ก็ตามสะดวกครับ:coolly-0033:

เอาไงดีหว่า แต่ผมมันเครื่องเดิมนะ พักกลางก็3.5

ผมทั้งเส้น ขับปกติไม่เป็นไรครับ วิ่งดี ไม่มีพักกลางนะครับ

ผมทั้งเส้น ขับปกติไม่เป็นไรครับ วิ่งดี ไม่มีพักกลางนะครับ

ขอพี่มีพักกลางไหม เสียงดังไหมคับ ถ้าเทียบกับ 3 นิ้วมีแต่พักปลาย

ผมไม่มีพักกลาง 3 กับ 3.5 เดินเบาไม่ต่างกันเท่าไรครับ

เครื่องทำมาหรือป่าวคับ แล้วทำมาเยอะแค่ไหนคับ อยากรู้เผื่อเป็นแนวทางในการทำรถในอนาคตคับ

ของผมเครื่องเดิมอ่ะครับ ไม่ได้ทำอะไร