• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พัดลมไฟฟ้า หรือ ฟรีปั๊มดี

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311193
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311193

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
27 ส.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ใช้เครื่อง SR หลังหักอ่ะครับตอนนี้ใช้พัดลมไฟฟ้า 2 ตัวดูดหม้อน้ำ แต่พัดลมหน้าแผงแอร์ไม่มี ตอนกลางวันแอร์ไม่ค่อยจะเย็น ผมเลยกะว่าจะไปใส่พัดลมหน้าแผงแอร์ แต่ช่างเค้าบอกว่ามันจะกินไฟมาก เลยบอกผมหาฟรีปั๊มมาใส่ พี่ๆน้องๆคิดว่าจะทำไงกันดีครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ:coolly-0033:

ช่วยหน่อยน๊าาา

upupupupupuppupupupup

ลองเช็คระบบเเอร์ก่อนนะครับ
ล้างแผงเเอร์
เติมน้ำยาแอร์
ล้างตู้แอร์
ลองทำพวกนี้ดูก่อนครับ

รถผมก็พัดลมไฟฟ้าดูด 2 ตัว พัดลมเเอร์ 1 ตัว กินไฟมากครับ
กลางคืนเปิดเพลงไฟตกตามเสียงเบสเลยครับ (ถ้าจอดนะ)
แต่กลางวันแอร์หนาวมาก กลางคืนไม่ต้องพูดถึง
เปิดเป่ากระจกหน้าอย่างเดียว

เด๋วรอผู้เชี่ยวชาญมาตอบอีกทีครับ

ลองเช็คระบบเเอร์ก่อนนะครับ
ล้างแผงเเอร์
เติมน้ำยาแอร์
ล้างตู้แอร์
ลองทำพวกนี้ดูก่อนครับ

รถผมก็พัดลมไฟฟ้าดูด 2 ตัว พัดลมเเอร์ 1 ตัว กินไฟมากครับ
กลางคืนเปิดเพลงไฟตกตามเสียงเบสเลยครับ (ถ้าจอดนะ)
แต่กลางวันแอร์หนาวมาก กลางคืนไม่ต้องพูดถึง
เปิดเป่ากระจกหน้าอย่างเดียว

เด๋วรอผู้เชี่ยวชาญมาตอบอีกทีครับ

ขอบคุณครับ
ล้างแผงแอร์ เติมน้ำยา ทำหมดแล้วอ่ะครับ
แต่ว่ากลางคืนนี่เย็นมากเลยอ่ะครับ กลางวันเหมือนสู้แดดไม่ได้
ใส่พัดลมแอร์ซะจะดีมั๊ยครับ

ลองดูการทำงานของพัดลม 2 ตัวก่อนครับว่าทำงานตอนไหน ถ้าทำงานตลอดตั้งแต่สตาร์ทเลยก็น่าจะเพิ่มพัดลม แต่ถ้าพัดลมทำงานตามอุณหภูมิหม้อน้ำ หระก็ให้ช่างไฟหรือร้านแอร์เค้าต่อพวงสายไฟให้พัดลมทำงานตอนคอมแอร์ทำงานและหยุดเหมือนคอมตัดและให้ทำงานตามอุณหภูมิหม้อน้ำด้วยตอน 80 กว่าๆจะทำงานแค่นี้ก็เย็นจนหนาวแล้ว
รถผมก้อ พัดลมวอลโว่ 1 ตัว พัดลมแผงแอร์ 1 ตัวก็กินไฟนะ แต่แอร์เย็นไว้ก่อนดีกว่าครับ ประเทศไทยร้อนจัง

ลองดูการทำงานของพัดลม 2 ตัวก่อนครับว่าทำงานตอนไหน ถ้าทำงานตลอดตั้งแต่สตาร์ทเลยก็น่าจะเพิ่มพัดลม แต่ถ้าพัดลมทำงานตามอุณหภูมิหม้อน้ำ หระก็ให้ช่างไฟหรือร้านแอร์เค้าต่อพวงสายไฟให้พัดลมทำงานตอนคอมแอร์ทำงานและหยุดเหมือนคอมตัดและให้ทำงานตามอุณหภูมิหม้อน้ำด้วยตอน 80 กว่าๆจะทำงานแค่นี้ก็เย็นจนหนาวแล้ว
รถผมก้อ พัดลมวอลโว่ 1 ตัว พัดลมแผงแอร์ 1 ตัวก็กินไฟนะ แต่แอร์เย็นไว้ก่อนดีกว่าครับ ประเทศไทยร้อนจัง

ทำงา่นตลอดตั้งแต่สตาร์ทครับ แต่พัดลมหน้าแผงแอร์ไม่มีนะครับ

รอต่อไป +++++

พี่ครับ ผมว่าตัดใจใส่พัดลมหน้าแผงแอร์เถอะครับ

รถผม มี
- พัดลมหน้าแผงแอร์ 1 ตัว
- พัดลมไฟฟ้า อีก 2 ตัว
- พัดลมฟรีปั๊ม

ไม่เห็นมีอาการอะไรเลยครับ กันไว้ก่อนดีกว่า เผื่อว่าวันไหนตัวใดตัวหนึ่งไม่ทำงานเครื่องจะได้ไม่พังครับ ดีกว่าเสียเงินไปทำส่วนที่จะเสียตามมาเนอะพี่

แอร์เย็นดีทั้งวัน สบายๆ จ้า :coolly-0005:

พี่ครับ ผมว่าตัดใจใส่พัดลมหน้าแผงแอร์เถอะครับ

รถผม มี
- พัดลมหน้าแผงแอร์ 1 ตัว
- พัดลมไฟฟ้า อีก 2 ตัว
- พัดลมฟรีปั๊ม

ไม่เห็นมีอาการอะไรเลยครับ กันไว้ก่อนดีกว่า เผื่อว่าวันไหนตัวใดตัวหนึ่งไม่ทำงานเครื่องจะได้ไม่พังครับ ดีกว่าเสียเงินไปทำส่วนที่จะเสียตามมาเนอะพี่

แอร์เย็นดีทั้งวัน สบายๆ จ้า :coolly-0005:

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
คิดอย่างนั้นเหมือนกันแหละครับ แต่ว่าแบตรถคุณกี่แอมป์ครับ
ส่วนผมกลัวไฟไม่พอแค่นั้นแหละ

ผมว่านะครับ รถของผมเคยเป็นนะครับ เย็นแต่ตอนกลางคืน รถของผมเลยต้องติดฟิล์มที่กระจกบานหน้าเลย ( เมื่อก่อนไม่มีฟิล์ม ) พอติดตอนนี้เย็นจนหนาวเลยนะครับ เพราะว่าถ้ากระจกหน้าไม่มีฟิล์มเวลาขับตอนกลางวันแล้วแดดมันจะส่องเข้ามาจะทำให้แอร์ของเราสู้ความร้อนของแดดไม่ได้

สงสัยต้องลองดูทุกวิถีทาง เพื่อแอร์

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม