• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รบกวนพี่ๆ สอบถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Nymph
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Nymph

Register
เข้าร่วม
15 ต.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดียืมโช๊คสไลกระบอกของเพื่อนมาใส่ แต่ว่าพอใส่แล้วเวลาวิ่งไปเรื่อยๆจะมีเสียงกุกกักๆ ตลอดเลยครับ พอจอดรถไม่ได้ขับสักชั่วโมงหนึงพอออกรถก้อไม่ค่อยเสียง แต่พอวิ่งได้สักพักก้อจะมาอีก (ตอนใส่โช๊คเดิมไม่เป็นอะครับ) ขอรบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์ช่วยแช ความรู้หน่อยนะครับ และอยากจะถามวิธีซ่อมด้วยอะครับ (ถ้าเป็นที่โช๊คสามารถซ่อมที่ไหนได้ม่าง)

โช๊คอะไรรุ่นใหน ใส่หน้าหรือหลัง มีบอลจ๊อยมั้ย เสียงดังมาจากใหนหน้าหรือหลัง ครับ อธิบายเยอะ ๆ หน่อยครับ เพื่อน ๆ จะได้ ให้ข้อมูลถูกครับ

เป็นโช๊คหน้าครับแต่ไม่ทราบยี่ห้ออะครับ มีหัวจ๊อยด้วยครับ คือเวลาถ้าจอดนิ่่งๆแบบว่ากลับมาจากทำงานจอดทิ้งไว้หนึ่งคืน เช้าออกไปทำงาน เสียงจะไม่ดังมาก แต่พอวิ่งได้สักพักหนึงเสียงจะเริ่มมาเวลาเจอทางขุขระ ขึ้นลูกระนาด จะเป็นเหมือนเสียงเหล็กสีกันอะครับ กึกกักๆ แต่ลองดูที่หัวจ๊อยแล้วก้อไม่หลวมนะครับเลยไม่ค่อยแน่ใจ

แก้ไขล่าสุด:
เลยอยากถามเพิ่มเติมว่า ถ้าไม่ได้เป็นที่จ๊อยแล้ว เสียงนี้เกิดจากสาเหตุอะไรครับ แล้วพอจะซ่อมได้ไม๊ เพราะว่าตอนใส่ของเดิมไม่เป็นน่ะครับ

ถ้าจ๊อยไม่หลวมก็เป็นที่แก๊สในโช๊คมันหมดหรือวาวล์อาจจะเสื่อมก็ได้ครับ มันก็ทำให้ดังได้เหมือนกัน ซ่อมได้ครับ อยู่แถวใหนล่ะครับ เพื่อน ๆ จะได้แนะนำถูกครับ

ที่บอกว่าจ็อยไม่หลวมนี่แน่ใจนะคับ

แต่ส่วนมากเสียงแบบนี้เป็นอาการจ็อยหลวมนะคับ

ลองถอดออกมาโช็คด้านนอกดีกว่าคับว่าหลวมหรือป่าว

ของผมก่อนใส่จับหมุนๆจ็อยดูมันก็ยังแน่นอยู่แต่พอใส่เข้าไปในรถมันมีโหลดน้ำหนักเพิ่มขึ้น

แม่งดังสนั่นเลยทีนี้ 555+

สุดท้ายถอดออกกองให้หมาที่บ้านกัดเล่น

บ้านอยู่แถวบางนาครับผม

พอดีผมลองให้เพื่อนขย่มรถดูอะครับ ไอตรงที่ผมวงแดงๆมันขยับๆๆอะครับเลยไม่แน่ใจว่าเสียงมันมาจากตรงนี้รึป่าวอะครับ พอเป็นไปได้ไม๊ครับ (รูปแทนนะครับผม)

ไฟล์แนบ

33 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 100
แก้ไขล่าสุด:

พอดีผมลองให้เพื่อนขย่มรถดูอะครับ ไอตรงที่ผมวงแดงๆมันขยับๆๆอะครับเลยไม่แน่ใจว่าเสียงมันมาจากตรงนี้รึป่าวอะครับ พอเป็นไปได้ไม๊ครับ (รูปแทนนะครับผม)
นั่นหล่ะครับ จ๊อยส์ หลวม มือเราไม่มีแรงพอที่จะโยกมันได้หรอกครับถ้ามันไม่หลวมมาก

ถ้าเป็นโช๊คหัวกลับ อาจเป็นที่แหวนประคองกระบอกโช๊คหลวม เป็นอีก1สาเหตุคับ

ผมว่าน่าจะจ๊อยหลวมนะ ^^

จากรูปมีสองอย่าง จอยส์หลวม กับ ขันหัวโช๊คไม่แน่น

ถ้าเป็นโช๊คหัวกลับ อาจเป็นที่แหวนประคองกระบอกโช๊คหลวม + จ๊อยหลวม อันนี้มันสามารถซ่อมได้ไม๊ครับ

พี่ครับ อยากสอบถามเพิ่มเติมอีกนิดหน่อยครับ การที่เราปรับเตี้ยมากๆ สามารถทำให้สปริงหลุดเบ้า มันจะเป็นไปได้ไม๊ครับ พอดี อันที่ผมใส่อยู๋นี้ผม เลื่อนลงมาต่ำมากครับ เพราะผมนำโช๊ค a31 มาใส่ a32 อะครับ แล้วพอมีทางแก้ไม๊ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม