• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

อยากทราบว่าโช๊คหลัง S14 ใส่กับ A31 ได้มั้ย ต้องแปลงอะไรบ้างครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ rapeepong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

rapeepong

Register
เข้าร่วม
30 พ.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ถามผู้รู้หน่อยครับว่าโช๊คของS14 คู่หลัง ใส่รถ A31 ได้มั้ยครับ ถ้าได้ต้องแปลงส่วนใหนบ้าง ใส่กับล้อ 18 จะสูงมากมั้ยครับ ถ้าเปลี่ยบกับโช๊คเดิม
ขอบคุณครับ:coolly-0033:

ใส่เลยไม่ได้ครับ ขายึดโช๊คหลังไม่เหมือนกันครับ S14 มันจะเป็นแบบตะเกียบครับ ส่วน A31 ต้องเป็นแบบห่วงครับ แต่ถ้าจะทำจริง ๆ มันแปลงได้ครับ

รุ้แต่มันยาวกว่ามากเลย เบ้าบนไม่เหมือนกันด้วย

ถ้าแปลงใส่ได้ ตูดโด่งเลยครับเพราะตัวกระบอกยาวกว่าของ Cef
ถึงแม้จะเป็นโช๊คที่ปรับ หูโช๊คล่างได้ปรับให้เตี้ยสุดๆ ก็ยังตูดโด่ง

โดยส่วนตัวถ้าหาของ Cef ตรงๆ ไม่ได้
ผมว่าใส่ของ 200 แล้วหนุน spacer หัวโช๊คซัก นิ้วครึ่งดีกว่า

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ:coolly-0044:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม