• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เกียเดิม 12v ชนกับเครื่อง Rb25DET

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Oak
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Oak

Register
เข้าร่วม
16 ก.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากทราบว่า

เกียเดิม Rb20E(12v) ชนกับเครื่อง Rb25DET ได้มั้ยอะครับ

ใครรู้ช่วยชี้แจงด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ:coolly-0033:

แก้ไขล่าสุด:

ได้ แต่ไม่ดีครับ ไม่แนะนำ เกียร์พังแน่นอนครับ ระดับ 25DET ก็ต้องเกียร์ของมันเองครับ

เครื่องแรงเกินเกียร์ เอิ๊กๆ
พังแน่นอนครับ

ถ้างบมีแค่นั้น บวกกับ ขับแบบจ่ายตลาด ผมว่ามันก็ไม่มีปัญหานะ

ได้แน่นอนครับ แต่ต้องท่องไว้

" อย่าซัด อย่าอัด อย่าลากรอบ อย่า.. "

แต่ถ้าไม่ซัด จะวาง 25 โบ ทำไมละหนอ ใช่ไหมครับ

สรุป

ใช้เกียร์ของมันเถอะครับ ถ้างบไม่มากก็หาเกียร์ at มาใช้ก่อนก็ได้
แล้ว เปลี่ยนเป็น mt ทีหลังก็ไม่เสียหายอะไรนี่คร้ับ

ปกติซื้อเครื่องไม่เอาเกียร์ ราคามันก็ไม่ต่างกันเท่าไร
ถ้าเครื่องที่ซื้อมานั้นนเป็นเกียร์ at ติดมา ส่วนลดไม่น่าเกิน 3000-4000

ถ้างบน้อยใส่เกีย rb20 โบ ก้ได้ครับ

อยากทราบว่า

เกียเดิม Rb20E(12v) ชนกับเครื่อง Rb25DET ได้มั้ยอะครับ

ใครรู้ช่วยชี้แจงด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ:coolly-0033:

เกียร์เดิมนี่เกียร์ ธรรมดาหรือออโต้คับ

ถ้าออโต้ก็เก็บตังค์ซื้อเกียร์รอได้เลย

แต่ถ้าธรรมดาก็ได้อยู่ครับ คันนี้ขนาดเครื่อง 26 แตนๆวายสายไฟครบๆ แรงบิดมากกว่า 25 มาก เน้นขับใช้งาน ไม่ซัดรุนแรง(แค่ 6500 รอบเอง) หลายเดือนแล้วก็ไม่มีอาการ
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/31764

• กระทู้ ผู้เขียน
เกียร์เดิมนี่เกียร์ ธรรมดาหรือออโต้คับ

ถ้าออโต้ก็เก็บตังค์ซื้อเกียร์รอได้เลย

แต่ถ้าธรรมดาก็ได้อยู่ครับ คันนี้ขนาดเครื่อง 26 แตนๆวายสายไฟครบๆ แรงบิดมากกว่า 25 มาก เน้นขับใช้งาน ไม่ซัดรุนแรง(แค่ 6500 รอบเอง) หลายเดือนแล้วก็ไม่มีอาการ
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/31764

เกียร์ธรรมดาครับผม ^^

อีกคำถามนะครับ ถ้าเอาเครื่อง25DET AT มาแปลงเป็นMT มันต้องทำไรเพิ่มแล้วมันต้องจูนกล้องด้วยป่าวอะครับ..

ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำคร๊าบบบ:coolly-0033:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม