• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ดูยังไงว่ารถ CEF ไม่ได้แปลงเกียร์จาก AT เป็น MT

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ showdown
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

showdown

Register
เข้าร่วม
9 ก.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ช่วยทีครับ:coolly-0033:
ดูยังไงว่ารถ CEF ไม่ได้แปลงเกียร์จาก AT เป็น MT คือผมกำลังหารถไม่รู้ว่าจะดูตรงไหน เจ้าของก็บอกว่าซื้อต่อเขามาเหมือนกัน

รื้อคอนโซลดูจุดยึดด้ามเบรคมือ.

อันดับแรก ดูเลขตัวถัง ว่าเป็น 24v หรือ 12v ถ้าเป็น 24v แปลงมาแน่นอน ถ้าเป็น12v ก็ต้องรื้อแบบป๋าลองว่าครับ ว่าแต่มันมีปัญหาอะไรหรอครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
อันดับแรก ดูเลขตัวถัง ว่าเป็น 24v หรือ 12v ถ้าเป็น 24v แปลงมาแน่นอน ถ้าเป็น12v ก็ต้องรื้อแบบป๋าลองว่าครับ ว่าแต่มันมีปัญหาอะไรหรอครับ
ไม่มีอะไรหรอกครับ กำลังหารถอยู่เลยถามๆประดับความรู้ครับ

ไมล์เดิมมั๊ย,มีเบรคมือเปล่า,เครื่องเดิมมั๊ย ถ้าแปลงเนียนมาก ก็ตามป๋าลองบอก

นอกจากที่ป๋าบอกแล้ว ถ้าเป็น 12V เกียร์ A/T ซุ้มเกียร์ด้านซ้าย (พื้นด้านคนนั่ง) จะกว้างกว่า (พื้นจะนูนขึ้นมามากกว่า) M/T ครับ มันจะออกบวม ๆ ครับ และอีกอย่างก็คือ ที่พักเท้าคนขับจะไม่มีครับ เพราะว่าต้องถอกพักเท้า A/T ออกครับ หรือถ้าหาพักเท้าของ M/T มาใส่ มันก็จะอยู่ใกล้กับครัชมาก ๆ ครับ (จากหระสบการณ์ตัวเอง 12V A/T แปลงเป็น J M/T.....ไม่น่าเลยตรูเมื่อยชิบ)
**แต่รหัสตัวถังก็น่าสจะบอกได้นะครับ

ถ้าไม่อยากรื้อ
ก็ลองดู Kick down switch ที่คันเร่งก็ได้ครับ ถ้ายังไม่ถอดออกนะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม