• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ขอถามหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31847
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31847

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
14 พฤษภาคม 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือเรื่องมีอยู่ว่ามีพี่ๆเพื่อนๆใรเวปหลายคนแนะนำให้ผมใส่ค้ำโช๊คหลัง
แต่มันติดปัญหาอยู่ว่าผมติดแก็สเลยไม่รู้จะติดยังไงแล้วมันมีค้ำโชคหลังที่หลบถังแก๊สมั้ยครับแล้วมีรถคันไหนติดแก๊สแล้วใส่ค้ำโช๊คหลังบ้างรบกวนลงรูปให้ชมหน่อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
:coolly-0033:

ผมก็ใส่นะ แต่ตอนนั้นใส่ค้ำหลังก่อน ก่อนเอารถไปติดแก๊ส ตอนนี้ถอดแก๊สออกแล้ว

ผมคิดว่าไม่จำเป็นหรอกมั้งครับคุณนะ ถ้าเราติดแก๊ส การใช้งานก็คงไม่ต้องถึงขนาดค้ำ body กัน (ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ) แต่ถ้าอยากติดจริงๆ (กรณีค้ำตรงรุ่น )ก็ต้องเอาถังแก๊สถอยล่นออกมา ซึ่งจะทำให้ถังอยู่ถ้ายรถสุดๆ ที่นี้ก็จะเกิดปัญหาเรื่อง ระบบรองรับน้ำหนักอีก

หรืออยากค้ำอีกๆๆ โดยที่อยากให้ถังอยู่ตำแหน่งเดิม ก็คงต้องค้ำแบบพี่ไทยกันล่ะครับ ช่างไทยทำได้ทุกอย่างแหละ อาจจะทำเหล็ก ยกเว้าข้ามถังก็ได้ ประมาณนี้ครับ เหอๆ :coolly-0010:ลองดูครับ

คือเรื่องมีอยู่ว่ามีพี่ๆเพื่อนๆใรเวปหลายคนแนะนำให้ผมใส่ค้ำโช๊คหลัง
แต่มันติดปัญหาอยู่ว่าผมติดแก็สเลยไม่รู้จะติดยังไงแล้วมันมีค้ำโชคหลังที่หลบถังแก๊สมั้ยครับแล้วมีรถคันไหนติดแก๊สแล้วใส่ค้ำโช๊คหลังบ้างรบกวนลงรูปให้ชมหน่อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
:coolly-0033:

มีอยู่อัน ขายเครื่องเสียงได้จะถอดออกแล้ว รอไหวไหม

ค้ำหลังอะใส่แล้วมันดีอยู่แล้ว

ยิ่งรถติดแก๊สน้ำหนักหลังเยอะ เวลาเทโค้ง แรงบิดที่ไปกระทำต่อบอดี้รถก้อยิ่งเยอะกว่าไม่ติดแก๊ส ตัวรถก้อบิดได้มากกว่าเพราะแรงเหวี่ยงของน้ำหนักที่เพิ่มมา แต่สุดท้ายมันก้ออยู่ที่ตัวเราว่า อยาก และ พร้อมไหม

ของจากยุ่นอย่าไปหา ไม่มี แต่เอาก้านแท้จากยุ่น มาแปลงได้

เห็นคานค้ำในรูปไหม

• กระทู้ ผู้เขียน
มีอยู่อัน ขายเครื่องเสียงได้จะถอดออกแล้ว รอไหวไหม

ค้ำหลังอะใส่แล้วมันดีอยู่แล้ว

ยิ่งรถติดแก๊สน้ำหนักหลังเยอะ เวลาเทโค้ง แรงบิดที่ไปกระทำต่อบอดี้รถก้อยิ่งเยอะกว่าไม่ติดแก๊ส ตัวรถก้อบิดได้มากกว่าเพราะแรงเหวี่ยงของน้ำหนักที่เพิ่มมา แต่สุดท้ายมันก้ออยู่ที่ตัวเราว่า อยาก และ พร้อมไหม

ของจากยุ่นอย่าไปหา ไม่มี แต่เอาก้านแท้จากยุ่น มาแปลงได้

เห็นคานค้ำในรูปไหม

น่าสน
อิอิ

TANABE SUSTEC อันในรูปครับ เจอมาแบบฟลุ๊คๆ ใส่อยู่ในรถ แป้นเยื้องหลบถังเหลือๆเลย ปัญหาคือ แต่ละคันถังขนาดไม่เท่ากันวางถังไม่เหมือนกัน ตอนแรกผมตั้งใจจะหาก้านขนาดเหมาะๆ แล้วให้น้าก้องทำแป้นเยื้องให้ ดันไปเจออันนี้ซะก่อน

ปล. ถ้าสนใจค้ำหลังแป้นแบบเดียวกะผม แต่คนละรุ่น พอจะชี้เป้าให้ได้ สนใจก็โทรมาหรือ pm มาครับ
attachment.php

ไฟล์แนบ

53.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 279
เรื่องถังถอยหลัง รถผมถัง 76ลิตร ถังก็เถิบออกมาไม่เยอะนะ ยังใส่ยางอะไหล่ตำแหน่งเดิมได้ เดี๋ยวเอารูป เก่ามาให้ดู แต่ไม่เห็น ค้ำนะ

TANABE SUSTEC อันในรูปครับ เจอมาแบบฟลุ๊คๆ ใส่อยู่ในรถ แป้นเยื้องหลบถังเหลือๆเลย ปัญหาคือ แต่ละคันถังขนาดไม่เท่ากันวางถังไม่เหมือนกัน ตอนแรกผมตั้งใจจะหาก้านขนาดเหมาะๆ แล้วให้น้าก้องทำแป้นเยื้องให้ ดันไปเจออันนี้ซะก่อน

ปล. ถ้าสนใจค้ำหลังแป้นแบบเดียวกะผม แต่คนละรุ่น พอจะชี้เป้าให้ได้ สนใจก็โทรมาหรือ pm มาครับ
attachment.php

ของผมหลบกว่าน้าอีกอย่างน้อยก้อ เซ็นนึง